mitsu galant royal หาประสบการณ์จากเพื่อนร่วมรุ่น

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย kung26, 14 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kung26

kung26 Guest

0
    0
    0
    mitsu galant royal หาประสบการณ์จากเพื่อนร่วมรุ่น
    ตอนที่1 เรื่องรถยนต์คันแรกของเรา
    เป็นหัวข้อที่คนมีรถคันแรกย่อมมีประสบการณ์กันทุกคน
    เริ่มจากการหารถยนต์มือ2 สักคัน ที่พอจะซื้อ-ผ่อนไหว

2. recaro

recaro New Member Member

16
    0
    0
    มีเพื่อนแล้วแหะ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันคับ

3. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    ตามพี่เฮงมาแสดงความเป็นเพื่อน

4. ake_gl

ake_gl New Member Member

1
    0
    0
    ผมก็ใช้อยู่คับแล้วพี่จะมีดติ้วกันแถวไหนจะได้ไปด้วยคับถ้ายังช่วยโทรบอกด้วยคับจะได้มีเพื่อนขับรุ่นนี้เยอาะนี่คับเบอร์ผม0899875570ผมชื่อเอก

5. pob8889

pob8889 New Member Member

1
    0
    0
    อะไหล่แพงไหม หายากป่าวคับ

6. note1392

note1392 New Member Member

2
    0
    0
    ที่บ้านก้อใช้กาแลนท์วีอาร์4จ้า

7. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    ใช้เหมือนกันคับ แต่วางเครื่องใหม่แล้วจร้า

8. Arave

Arave New Member Member

1
    0
    0
    อยากทราบว่า
    1.รุ่นนี้อะไหล่หายากไหมครับ พวกไฟสัญญาณ และระบบไฟฟ้า
    2.ปะผุนิดหน่อยกับทำสีทั้งคันประมาณกีตังค์ครับ
    3.ถ้าเครื่องยนต์มีสนิมเกาะเลอะๆมา ตอนถอดทำสีสามารถทำอะไรได้บ้างครับให้สะอาดๆแล้วพ่นอะไรอีกไหมครับ
    4.อู่รุ่นนี้หายากไหมครับ อยู่แถวสาทร-สีลม

รบกวนทีนะครับกำลังจะซื้อมา ผมไม่เคยขับรถยนต์ไม่มีความรู้เลยถามแบบนี้ ...ขอบคุณครับ

9. NICKY6532

70
    0
    0
    หวัดดีครับ
    ขอตอบคำถามนะคับ
    1. พวกไฟต่างๆ เช่น ไฟหน้า ไฟท้าย วรจักรมีเบิกครับ ราคาไม่แพงเท่าไร ( ระบบไฟฟ้าคืออะไรคับ)
    2. อันนี้ลองหาร้านที่ดูแล้วน่าจะโอเคแล้วให้ตีราคาดีกว่าครับ ส่วนคราวๆก้อราวๆ สองหมื่นมั้ง ไม่แน่ใจครับ
    3. เอาไปล้างห้องเครื่องก้อหายครับ สนิมเนี้ย
    4. อู่ทั่วไปก้อทำได้ครับ ดูแลรักษาปกติครับ

ยินดีตอบนะครับ สำหรับคนใช้ รอยัลเหมือนกาน ถ้ามีข้อสงสัยไรโทรถามได้ครับ 0858111809 นิกครับ

10. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    ลองมาถามดู เผื่อจะยังมีคนเข้ามาดุคับ จะใส่พวงมาลัย แต่ง แล้ว คอพวงมาลัย จะหาจากที่ไหนล่ะคับ น่าจะหายากพอดู ใครพอรู้แนะนำที ค้าบ

11. NICKY6532

70
    0
    0
    รู้สึกถ้าจำไม่ผิดจาใช้เหมือน อี คาร์นะ เคยไปซื้อที่คลองถม บอกเค้าคอมิตซูอ่ะ ของ BOSS จาหยิบกล่องมาให้ดูดันทิ้งไปแล้ว

12. chinnomoto_dx

68
    0
    0
    ขอบคุณคับ วันนี้งานเข้าแต่เช้าเลย ปั้มน้ำรั่ว เซงจิตจิงๆ น่าจะโดนหลายบาทอยู่ เห้อ

13. NICKY6532

70
    0
    0
    อ่า รถเก่าแล้วอ่ะคับ ก้อค่อยๆซ่อมไปคับ อย่าเพิ่งท้อค้าบบบ

14. chinnomoto_dx

68
    0
    0
    ปั้มน้ำพังไป 1 อาทิตย์ สายพานทามมิ่งขาดคับ เกือบงานเข้า ดีนะ ฝาสูบมันหลบวาวล์ ไม่งั้นล่ะ งานงอก อิอิ

15. NICKY6532

70
    0
    0
    ดีแล้วครับ ค่อยๆซ่อมไปครับ แนะนำถ้ามีงบ เล่นของแท้นะคับ ใช้กันยาวๆ

16. chinnomoto_dx

68
    0
    0
    อยู่กันแถวไหนมั่งคับ คนใช้รอยัล อยาก เห็นรถจัง เอารูปมาให้ดูกันบ้างคับ

ตอนนี้อยากใส่ลิ้นหน้า กะโป่งเย้บอ่า พอจะแนะนำได้บ้างมั้ย 0876904574 ชิน คับ

นัดกินเหล้ากานมั่งมั้ยคับ อิอิ

17. NICKY6532

70
    0
    0
    อุ้ย กินเหล้าไม่ดีมั้งคับ หันมากินนมแทนดีก่า
    ผมอยู่แถวตลิ่งชันครับ แต่ไม่ได้ใช้รอยัลแล้วนะ หายไปปีหนึ่งแระ ตอนนี้ใช้ VR4 แทน แต่ยังไงก้อสอบถามได้นะ
    ลิ้นหน้านี้โอเค ใส่แล้วสวยครับ มีพี่เฮงรถสีทองๆอ่ะ ใส่อยู่ งามมั่กๆ แต่โป่งเย็บนี้มันจะใส่ได้แต่ข้างหน้า ข้างหลังของเราไม่โค้ง ถ้าใส่ข้างหน้าอย่างเดียวจาแปร่งๆไมอ่ะ

18. chinnomoto_dx

68
    0
    0
    อยากเหนรูปรถหลายๆคับจัง

19. tu_k

tu_k New Member Member

5
    0
    0
    ผมก็ใช้อยู่เหมื่อนกันครับใช้อยู่แถว พระราม2 อ่ะครับยังเดิมๆอยู่แต่กำลังเก็บตังค์จะวางเครื่อง 63tช่วยแนะนำด้วยครับ

20. tu_k

tu_k New Member Member

5
    0
    0
    meeting กันป่าวครับพี่

21. chinnomoto_dx

68
    0
    0
    ลองมาลานพระรูป ทุกวันเสาร์ดูก็ได้ครับ หลัง 2 ทุ่ม เป็นมีทติ้งรถเก่าอ่ะคับ ทุกวันเสาร์เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้