@ รถจ่ายกับข้าว# VIOS 1NZ-FET 416 Hp by PTS @

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย Tor_san, 10 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เยี่ยมจริงๆ คับ

2. Tor_san

Tor_san Member Member

43
    0
    6
    ขอบคุณครับผม

3. Tor_san

43
    0
    6
    การเปลี่ยนแปลงครั้งใหม่กับ เทอร์โบแบบบูท Greddy TD06-20G และ จูนเนอร์คนใหม่
    ขอบคุณพี่อรรถ พูนทอง (PTS)กูรูที่คำแนะนำและเซ็ทรถให้ และพี่เพชร จักรเพชรเทอร์โบ ที่จัดการเรื่องเฮดเดอร์และเทอร์โบ
    ที่ขาดไม่ได้ก้อ จารย์ปอ วัฒนา ผู้จัดการสรรสร้างแรงม้ามาให้ทั้งหมด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2010
  4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    โอ๊ยๆ อ่านตามมาตลอดเห็น Step พี่แล้วแร๊งครับ ผมว่าอย่าเรียกรถบ้านเลยครับ หรือรถจ่ายกับข้าวเลยครับ
    ผมว่าเรียกรถวีออสระดับประเทศดีกว่าครับ แรงๆเลยครับ 350 ม้าเนีย

รอชม step ต่อไปครับ เห็นแล้วผมว่าน่ากลัว

5. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    ตลาด คง อยุ่ ไกล มากๆๆ ถึงต้อง แรงขนาดนี้

6. Tor_san

43
    0
    6
    โอ๊ยๆ อ่านตามมาตลอดเห็น Step พี่แล้วแร๊งครับ ผมว่าอย่าเรียกรถบ้านเลยครับ หรือรถจ่ายกับข้าวเลยครับ
    ผมว่าเรียกรถวีออสระดับประเทศดีกว่าครับ แรงๆเลยครับ 350 ม้าเนีย

รอชม step ต่อไปครับ เห็นแล้วผมว่าน่ากลัว

ตอบ : ยังไม่ถึงขนาดนั้นก๊าบ รถผมไม่ได้ทำแข่งง่ะแค่ขับเอาสนุกสนานมันๆเท่านั้น ยังมีเพื่อนๆผมที่แรงจริงๆอีกหลายลำเล่นกัน 400 ม้าอัพทั้งนั้นครับ ของผมนะเด็กๆเลยครับ ณ ตอนนี้ลองตามเพื่อนๆใช้เทอร์โบรุ่นเดียวกันได้ผลน่าพอใจมากดึงแรงกว่า 20G ม้าเพิ่มท๊อกเพิ่มได้แค่นี้พอแระ สเต็บหน้าคงเพิ่มสปิงวาล์ว ลีเทนเนอร์ และจะลองจูนอ๊อกเทนกะเค้าดูบ้าง แห่ๆ เรื่อยเปื่อยไปครับ ยังไงก้อขอบคุณนะครับ

7. Tor_san

43
    0
    6
    ตลาด คง อยุ่ ไกล มากๆๆ ถึงต้อง แรงขนาดนี้
    ตอบ : แห่ๆ แค่ขำๆนะครับ รถขับใช้งานไม่ถึงขนาดรถแข่งก๊าบ.....ไม่แรงมากมายอารายเลย

8. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    กลัวกับข้าวจะเย็นก่อนถึงบ้านหรอครับ
    ทำซะสุดเขตเลยอะ

9. Tor_san

43
    0
    6
    ของผมยังไม่สุดดอกครับ แค่ทำไปตามอารมณ์นะ แห่ๆ ไม่ลงไม่แรงอะไร เอาไว้ขับตามก้นเพื่อนๆ

10. Tor_san

43
    0
    6
    ล่าสุดกับเทอร์โบ TD06-?? ลูกใหม่ บูทเท่าเก่า โซฮอล 95 เหมือนเก่า จูนเนอร์ก้อคนเก่า (จารย์ปอฯ)
    แต่ม้าไม่เหมือนเก่า...!!!...อ้าวไหงเป็นงั้น???
    V
    V
    V
    Power 366.80 Hp, Torque 40.99 Kg-M

11. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    สุดๆเลยครับ

12. much

much New Member Member

239
    1
    0
    แรงมาเต็ม

13. Tor_san

43
    0
    6
    แค่รถจ่ายกับข้าวคร้าบ สุดแล้วสำหรับผมนะ แต่ที่สุดก่าผมมีอีกหลายลำเลยบล็อก 1NZ-FE เนี๊ยครับ พูนทองเซอร์วิสจัดหนักไว้เพียบ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:31:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:30:16 ----------

แห่ๆ ขับจิงยังกับเต่าเลยล่ะครับ

14. Tor_san

43
    0
    6
    ใกล้จะได้กลับมาแว้นแล้วววววววววว

NEW STEP COMING SOON

> ลูกสูบใหม่ ARAIS 75 mm. กำลังอัด 9 : 1
    > ก้านสูบ Pauter X-Beam อันเดิม
    > แคม KELFORD องศา ??? Lift ??? (อุปไว้ก่อน)
    > เปลี่ยนสปริงวาล์วBC+รีเทนเนอร์BC
    > วาล์วซิ่งTitanium ของเดิม
    > ฝาสูบเดิมแต่ทำใหม่เต็มสูตร PTS
    > เสื้อสูบใหม่เสริมบล็อกการ์ด PTS
    > เสริมชาร์ปซิ่ง Calico
    > ประกอบเครื่องยนต์ใหม่ by PTS
    > เดินท่อ Inter ใหม่ by จักรเพชรเทอร์โบ
    > เปลี่ยนปลายเป็น Muffer Titanium ไส้ 3"
    > ชุดคลัซ OS Twin Plate
    > เปลี่ยนมาใช้สปริง TRD หน้า8K หลัง8K
    > แอบเปลี่ยนเบาะมาใช้ Bride ZetaIII Vios One Make Race ตัวเดียวพอแระ

15. Tor_san

43
    0
    6
    NEW STEP มาแว้ว

ในที่สุดก้อรู้เรื่อง......จูนกันยัน 6 โมงเช้า!!!!!!! ผลงานก้อเป็นอย่างที่เห็น

v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    Special Thank to พี่อัช และทีมงานพูนทองเซอร์วิส พี่ปอวัฒนา จูนเนอร์ พี่เพชร จักรเพชรเทอร์โบ พี่สด วายด์ริ้ง
    และผองเพื่อน PTS Team ต้น ตูน บอย และ น้องๆที่ไปเป็นกำลังใจ

16. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    แรงขึ้น วิ่งควอเตอร์ไมค์กี่วิ......

17. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ทริปที่แล้วดาวเสาร์ ทริปนี้ไปถึงดาวพลูโตแล้วพี่ต่อ

คำว่าบินได้มันน้อยไป ^^

แรงจริงอะไรจริง

18. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เยี่ยมไปเรย ครับ Step ใหม่

06-7 หรือเปล่าน้า จะมาจะมาท่าเดียว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2011
  19. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    โหดมาก

20. Tor_san

43
    0
    6
    ยังไม่เคยไปลองวิ่งเลยครับ แต่ดูรถเพื่อนๆที่สเต็บเดียวกันวิ่ง 12 ปลายครับผม

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:32:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:31:22 ----------

เอาแค่น้องดาวขาวหมวยก้อพอแระ คิคิคิ

21. Tor_san

43
    0
    6
    แม่นแล้วครับผม มาช้าไปนิดหน่อย พอรับได้ ถ้าให้เร็วกว่านี้ต้องลดขนาดท่อเฮดเดอร์เหลือซัก1.5" ตอนนี้ใช้1.6"อยู่ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:33:49 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:33:19 ----------

ขอบคุณครับ

22. Tor_san

43
    0
    6
    เงียบหายไปนาน

ช่วงนีอัพแต่จักรยาน ไม่ได้อัพรถเลยง่ะ

23. aod__25

aod__25 New Member Member

21
    0
    0
    มาหล่อข้ามเวปเลยพี่

24. Suranay

Suranay New Member Member

48
    1
    0
    แรง+สวย ครับ

25. Tor_san

43
    0
    6
    เหลือไว้เพียงความทรงจำ ออสดำลูกพ่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้