เรซซิ่งเว็บ 10ปีแล้ว ยังจำมีตติ้งที่ลานพระรูปได้มั้ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bigbird busracing, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    จัดอีกครั้ง ที่ลาน รถคงจะเยอะน่าดู

2. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ครบทศวรรษกันแล้ว ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของrcw
    webboardสังคมรถแต่งที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย :)

10ปีที่แล้วยังขับโคโรเน่าอยู่เลย

3. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    10 ปีที่แล้ว เวบไม่ช้าหรอกครับ เพราะมีอยู่ forum เดียว แถมยังไม่มีให้ Login อีกต่างหาก ถ้าจำไม่ผิด กดตอบได้เร็วปรื้ดด

มีตติ้งแรก เบี้ยว อิๆๆๆ จำได้ว่าฝนมันตกปะ หนีกลับเลย

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อิๆ 10ปี ที่แล้วผมยัง 10 ขวบอยู่เลย 555+

ยังขี่จักรยานอยู่เลยครับ 555+

5. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    จัดเมื่อไหร่ ประกาศเลยครับ ไปชัว ขอเสาร์อาทิตย์นะ

6. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ติดตามๆ ข่าวสาร ด้วยคน :p

---------- Post added at 10:35:48 ---------- Previous post was at 10:35:33 ----------

ติดตามๆ ข่าวสาร ด้วยคน :p

7. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63

แต่รอบสองธิก็มานี่ ที่ยอดลาบเป็ด :) เดี๋ยวนี้สบายไปแล้ว ดูแลกิจการนับเงินอย่างเดียว :D

8. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    10ปีแล้วช่างรวดเร็วจริงๆ แต่ก้เห็นRCWกะE30พี่เก่งเปลี่ยนแปลงไปเยอะเลย

9. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    ไม่ทัน

10. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    จำได้เลยสมัยก่อน เห็นพวก 3DOOR ติด HONDA RCW เยอะมาก เล่นกันหน้าST.JOHN ช่วงนั้นบอกตรงๆยังเล่นเน็ตไม่เป็นครับ โง่มาก 555 10ปีผ่านไป ไวเหมือน โกหก ขอให้เวปดีๆเเบบนี้ อยู่เคียงข้างชาวRACINGต่อไปครับ ขอบคุณครับ

11. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    มาดูรุ่นใหญ่คุยกันครับ อิอิ

12. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ถ้ามีอีกเมื่อไหร่ แจ้งหน่อยนะคับ

13. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    เข้ามาเจอที่นี่ได้งัยก้อไม่รุเหมือนกัน นับได้สิบปีแระเหรอเนี่ย ...

14. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    10 ปีที่แล้ว forums ยัง ไม่ล้ำ เหมือนตอนนี้

ครั้งนั้น ผมนึกขึ้นได้ ว่า เออ เคยมี รถยนต์ รถเก่า volk สวยๆ บิ๊กไบค์ มา จอด โชว์ ขับโชว์กัน ที่ลานพระรูป แล้วก็จางหายไป

เลย ตั้ง กระทู้ ขึ้นมาว่า เมื่อไร จะ มี การรวมตัว ที่ ลานพระรูปอีก

พี่เก่ง จึงบอกว่า เออ ความคิดดี ก็เลย นัดวัน

วันนั้น เป็นวันที่ ฝนตก ผมอยู่หลัง พาต้า คิดว่าจะไม่ไปแล้ว คงไม่มีใครมา

ไม่เอาดีกว่า ไปซะหน่อย เพราะ เป็นคน เปิดประเด็น

พอไปถึง ฝนไม่ได้ ตก มาก ผมวนไปจอด ไกลเหมือนกัน

แล้วมีคนมาทักผม รู้สึกว่า ใช้ login S12 รึป่าวครับ มาทางนี่ครับ

ผมก็เจอ พี่เก่ง พี่แบงค์ คนชื่อ ไผ่ และเพื่อนๆ อีก หลายคน แต่ครั้งนั้นเป็น การรวมตัว กัน ครั้งแรก แม้จะเล็กๆ แต่ก็เป็นก้าวเริ่มต้น

สู่ แจ้ง วัฒนะ (พี่เก่งบอก มาเลย สุดๆ คนเต็ม รถวิ่งเยอะมาก)

ไว้มาเล่า ต่อ อีกที

(อยากจัดอีกครั้งนะ ลานพระรูป สมัยก่อน รถโชว์เยอะมาก น้อยคนจะได้เห็น
    เป็น บรรยากาศ ที่ไม่มีภาพถ่ายไว้ สมัยนั้น ไม่มีกล้อง เล็กๆ อย่างนี้
    นัดรวมกัน สักครั้งไหม คนน้อยมากไม่สำคัญ อยากให้มาเจอกัน ขอบคุณครับ)

ลานพระรูป ลำรึก ไหม

15. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    แจ้งวัฒนะเคยนัด VIP Meeting ที่ปั๊ม Esso ในเมืองทอง และ ปั๊มคาลเทกซ์ฝั่งขาออกแจ้งวัฒนะ แต่มีวิ่งกันแค่ประปราย

ผมออกจากแจ้ง จะไปวิ่งที่บางใหญ่กับพวกๆ VIP นี่แหละ นาทีเดียวโทรกลับมาเพื่อนโดนปิดกล่องซะแล้ว อยู่ถึง 8 โมงเช้าเลย กั่กๆๆๆ

16. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
    10ปีโอ้ว

นานมากคับ

17. Tucky Z

247
    6
    0

งั้น คงไปวันเดียวกับผมแหละ ปั้ม ที่ไม่เห็นมี ห้องน้ำอ่ะ

ผมเลย ชวน พี่น้อง vip ไป รัตนา เลย

ออกไปไม่ถึง 5 นาที ก็มีตำรวจ มาปิดถนน เลย

มีตติ้ง อีกรอบไหม :D

18. ปิดแจ้งคราวนั้นภาพยังติดตาอยู่เลย อุอุ

19. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    รอบนั้น นุชชี่โดนยึดรถยาวเลย แต่เป็นคันแรก ๆ เลยที่ได้ออก ต้องขอบคุณปั๊มที่ผมไปจอดกับเพื่อน ๆ VIP จริง ๆ ที่ไม่มีห้องน้ำ หรือ ห้องน้ำไม่สะอาดเนี่ยล่ะ เลยย้ายออกจากปั๊ม ขับตามไปกับสิทธิ (Sydney) ไปเติมน้ำมันเส้นรัตนา แป๊บเดียว เพื่อนโทรมาบอกโดนปิดกล่องไปแล้ว รอดไปอย่างหวุดหวิด

20. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    มีเมื่อไหร่แจ้งด้วยเด้ออ ไม่พลาด

21. bigbird busracing

bigbird busracing New Member Member

11
    1
    0
    :cool: ขออนุญาตอัพ ครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาในกระทู้นี้ครับ เริ่มนึกภาพขึ้นมาได้ทีละนิด ทีละนิด แล้วครับ ยังถามคุณตั๊กเรื่งs12 เลยวันนั้น เพราะว่ามีน้อยคัน:cool:

22. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    มาติดตามครับ !!!

23. Tucky Z

247
    6
    0
    ผม เสนอ จัดอีก รอบ ในเดือน มกราคม ใคร สนใจ โปรด ลงชื่อ และขอมาจริงๆด้วย

ลานพระรูป ลำรึก

1.ตั้ก login S-12
    2. รออยู่ เดียวใครมา จะ edit ครับ

24. gm

gm New Member Member

48
    2
    0
    เอ้ๆๆๆๆๆ ตอนนั้นเราทำอะไรอยู่น้าๆๆๆๆ อิอิ รู้สึกว่าไอ้กระผมยังเป็นRB20 วาง910ใครเคยมาไล่ผมบ้างเอ่ย5555

25. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    เกิดไม่ทัน แต่เล่าเห็นภาพเลย อยากสัมผัสบ้างจังครับ

26. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    กระทู้คนแก่ อิอิ

27. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    ย้อนรำลึกกันอีกสักครั้ง ช่วงนั้นมีจัดงานmotorโชว์ที่สวนอัมพรด้วยแล้วทางXO(ถ้าจำไม่ผิด)เอารถซิ่งจากสำนักแต่งที่ญี่ปุ่นมาโชว์ในบ้านเราหลายคัน(เต๋าใครเอ่ย) ผมมีรูปเก่าๆมาแบ่งๆกันดูคับ สมัยนั้นmax real ที่สุดคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2010
  28. tum eg6

tum eg6 New Member Member

14
    0
    0
    สมัยหน้าลานพระรูปรถเยอะมาก กระบะ ติดไฮโดรลิค กระโดดกันกระจาย รถแต่งจอดกันเป็นตับ

29. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    สมัยก่อนยังขับกระบะติดเทอร์โบอยู่ลย ...:D

30. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    จัดๆๆๆๆๆๆๆๆ วิ่งสนาม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้