คู่หน้าเบา คู่หลังดังทำไงดีคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป1sdf, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    front jvc 335 ไม่มีแอมป์นะคับ คู่หน้า ferris 5" สองทาง คู่หลัง 6x9 audioquart 3ทาง ถ้าปรับ fade 0 คู่หลังจะดังมากคู่หน้าไม่ดัง เสียงร้องจะไปอยู่ข้างหลัง ต้องปรับ fade เป็น f03 ถึงจะดังพอๆกัน แต่เสียงร้องก็ไปด้านหลังอยู่ดี เบสก็ไม่ค่อยออกเบสมันจะออกดีที่คู่หลังคับ ต้องแก้ไขอย่างไรคับ แบบว่าไม่ต้องเสียตังเยอะน่ะคับแบบพอฟังได้ คืออยากได้เสียงร้องอยู่ด้านหน้าเบสออกนิดหน่อยนุ่มๆคับ ต้องเพิ่มอะไรบ้าง ขอบคุณครับ ช่วยตอบหน่อยนะคับ

1. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
  2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    เพิ่มเเอม์ 4ch ซักตัว เเล้วเร่ง Gain คู่หน้าให้มากกว่าหลังครับ

เเต่ทางที่ดีใช้คู่หน้า 6-6.5 นิ้ว เเยกชิ้น จะดีกว่าครับ 5 นิ้ว มิดเบสมันน้อยอยู่เเล้ว

3. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  4. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    เป็นอยู่เหมือนกันเลย

5. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    เวลาเลือกชื้อลำโพงก้อดูค่า dbของมันด้วยอยากให้
    คู่หน้าดังๆก้อเลือกdbสูงๆแล้วก้อเลือกคู่หลังdbต่ำเช่นคู่หน้า96
    คู่หลัง86 ยังงี้ละครับ

6. rattikorn

rattikorn New Member Member

3
    0
    0
    เนื่องจากลำโพงคู่หลังใหญ่กว่าครับ เลยเสียงออกมาดังกว่าคู่หน้าคัป แนะนำเพิ่ม 4 chanal สักตัวครับแร้วเร่ง gain ให้พอดีกันก็เคแร้วคัป

7. nutt966

nutt966 New Member Member

15
    0
    0
    อะนี้คับ รู้จริง ค่านี้ล้วนๆ ไมาเหี่ยวกับขนาด

8. nutt966

nutt966 New Member Member

15
    0
    0
    เปลี่ยนคู่หน้าไปใช้พวก ปริซึ่ม 94 db คับ เำราะ aq รุ่นนั้น 94 db. ค่า db ต่างกัน แค่สาม เสียงต่างกันประมาณ 1 เท่าตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้