เดือน กุมภา แห่งความรัก

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย ART AE110, 26 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ตั้งชื่อให้มันหวานไปงั้นแหละครับ

จะมาถามเพื่อนๆๆ ว่า เราจะไปทำกิจกรรมไรกันดีในเดือนกุมภานี้

ลองเสนอมากันได้เลยนะค๊าบบบบบบบบ

ความเห็นผม

อยากไปดรีมเวลิด์ ที่เราไม่ได้ไปมากันหลายปีแล้ว

แล้วตกเย็นไปกินสเต๊กที่ฟาร์มโชคชัยกัน อะไรประมาณนี้นะ

ฝากเพื่อนๆคิดด้วยนะค๊าบบบ:)

2. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ดีครับผมว่าแต่จะไปวันไหนอ่ะ

3. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ขอดูวันก่อนนะครับ

4. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    จัดไปครับท่านทนาย ว่าแต่ตอนนี้มานมีโปรโมชั่นไรป่าวอะ ตอนเย็นเปลี่ยนเป็นโคขุนบุฟเฟ่ แถว เกษตร นวมินทร์ แทนได้มะ

5. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ยินดีเลยน้องเอ รอหลายๆความเห็นอยู่

ถ้าอย่างไรรบกวนเพื่อนๆ เข้ามาเสนอวันด้วยนะ

จะได้รู้ว่าเพื่อนๆว่างวันไหนกันบ้าง

6. Maxoutda

1,111
    1
    0
    เต็มทั้งเดือนเลยครับ

ระบุวันไว้นะครับ แล้วถ้าว่างจะรีบมาบอก โคคุน คาเฟ่ เกษตร นวมินทร์หรือป่าว เอ เห็นว่าน่ากิน หัวละกี่หมื่นอะ

---------- Post added at 16:31:07 ---------- Previous post was at 16:30:51 ----------

เต็มทั้งเดือนเลยครับ

ระบุวันไว้นะครับ แล้วถ้าว่างจะรีบมาบอก โคคุน คาเฟ่ เกษตร นวมินทร์หรือป่าว เอ เห็นว่าน่ากิน หัวละกี่หมื่นอะ

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ร้านโคขุนปาร์คอะครับ เดี๋ยวเอาลิ้งมาให้ดูหัวละ 199 อะ ค่าน้ำขวดละ 20 บาท แดกไม่อั้น ไม่จำกัดเวลาอร่อยแน่นอน ฟันธง

8. ART AE110

728
    2
    0
    ช่วยแจ้งวันที่กันหน่อยนะค๊าบบ พี่ๆน้องๆ

อยากทราบวันว่างกัน ถ้าไม่มีใครว่างผมจะได้เลื่อนไปก่อน

9. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ขออย่าเป็นช่วงวันตรุตจีนเลยครับ เหมือนจะเป็นวันครอบครัวอะครับ วันอื่นพอได้ ดรีมเวิลก็ดี ไม่ได้ไปมา4ปีแล้ว

10. ART AE110

728
    2
    0
    งั้นผมขอเป็นวันอาทิตย์ ที่ 28 กุมภาพันธ์ นะครับ
    เพราะเห็นว่าวันจันทร์เป็นวันหยุดด้วย

ส่วนเรื่องกำหนดการผมจะมาแจ้งอีกทีนะค๊าบบ

11. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    ได้เลยไม่มีปังหา ช่วงนั้นผมคงเรียนเรียบร้อยแล้วละ

12. ART AE110

728
    2
    0
    ไม่มีสมาชิกท่านใดขัดข้องเรื่องวันช่ายปะคับ

13. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    จัดไปครับเบาๆ

14. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    จัดปายเลยครับ

15. ART AE110

728
    2
    0
    ขอบคุณครับ

เรื่องวันคงเป็นวันอาทิดที่ 28 กุมภาพันธ์นะครับ
    เด๋วรอแจ้งหมายกำหนดการนะครับ

ปล. น้องเอ พี่ขอชื่อร้านกับด้วยนะครับ แล้วอย่าลืมเช็คร้านด้วยนะว่าหยุดป่าวมันเป็นวันพระใหญ่

16. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    จัดไป ว่างและช่วงนี้

อย่าลืม งาน พี่นะน้องทนาย อิอิ

17. Maxoutda

1,111
    1
    0
    เข้ามาดูนะครับ

วันที่ 28 ว่างแล้วจะตามไปครับ สถานที่ คงไม่เปลี่ยนใช่ไหม ยังไง " อาท เดี๋ยวพี่โทรหาอีกที "

ช่วงนี้ จะย้ายตึกที่ออฟฟิศใหม่อีกแล้ว แมร่งขึ้นราคาค่าเช่า ตอนนี้จะย้ายที่ทำการจาก บางกอกซิตี้ ไป ตึก สแตนดาส แล้วครับ คาดว่า ช่วงนี้ต้องออกแบบระบบใหม่หมด คงมีเวลาให้น้อยลง เห่อ เหนื่อยจัง

ทีแรก ที่คุยกันที่ อัมพวา ว่าปีนี้น่าจะอยู่ตัวแล้ว เพราะ งานมันเพลาๆลง กลับเจอข่าวนี้อีก เลยต้อง ขออภัย ทุกท่านด้วยนะครับ

แต่ถึงอย่างไร ก็จะพยายาม หาเวลาไปให้ได้ครับ

ปล. ป๋า ร้านปิดแล้วไม่ใช่เหรอ ทำไมลายเซนต์ยังมีอยู่อะ คริคริ

18. ART AE110

728
    2
    0
    ได้เลยค๊าบบ พี่ใหม่มีไรโทรมาได้เลย

สถานที่คงไม่เปลี่ยนแปลงอะ เพราะว่าเราไม่ได้ไปกันนานและ แหะๆๆ
    เราจะไปแข่งโกคาร์ทกัน

แต่ร้านตอนเย็นยังไม่ได้สรุป ว่าจะเอาร้านที่เอ เสนอมาหรือว่าจะเอาฟาร์มโชคชัยอะคับ

19. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    อาจจะได้ย้ายไปแถวนั้นเหมือนกันครับผม

20. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    ผมเอามาจากเวปอื่นให้ละกานนะครับ

โคขุนปาร์ค House of beef : บุฟเฟ่ 199 อิ่มไม่อั้นกับเนื้อโพนยางคำ

รายการอาหารที่สั่งได้ไม่อั้นก็ตามภาพด้านบนเลยนะคะไม่ว่าจะเป็น เนื้อน่องสไลด์/หมัก, เนื้อโหนกสไลด์/หมัก, เนื้อเสือร้องไห้สไลด์/หมัก, เบคอนสไลด์, หมูสไลด์/หมัก, ไก่, กุ้ง, ปลาหมึก

เงิน 199 บาทจะสั่งอาหารในรายการด้านบนเท่าไหร่ก็ได้ แต่ว่าไม่รวมค่าน้ำนะคะ และถ้าต้องการสั่งอาหารในเมนูอื่นๆ ก็ต้องจ่ายเพิ่มซะด้วยแต่ราคาก็ไม่ได้แพงมากเท่าไหร่นัก โค้กขวดละ 20 บาทก็พอรับได้ค่ะ

นอกจากชุดกระทะร้อนที่มีเนื้อต่างๆ ให้เติมอย่างไม่อั้นแล้ว ชุดจิ้มจุ่มอีกหนึ่งตัวเลือกของค่ำคืนนี้ก็รสชาติโดนใจไม่เบา เพราะว่ามีผักเครื่องเคียงมากมาย น้ำซุปก็ถูกใจ

บรรยากาศในร้านโคขุนปาร์ค

บริเวณร้านแบ่งออกเป็น 2 ด้านล่างจะติดกับบ่อน้ำและเห็นท้องฟ้าเปิดกว้าง แต่สอบถามแล้วถ้าฝนตกทางร้านก็จะมีผ้าใบมาปิดให้ทำให้สามารถนั่งกินได้ทั้งๆ ที่ฝนตกเลยทีเดียว ส่วนอีกด้านเป็นการยกพื้นสูงขึ้น และมีโต๊ะสีน้ำตาลเหมือนกันเป็นการจัดแบ่งโซนที่ลงตัีวมากๆเลยทีเีดียว ตอนมืดๆ จะมีจอทีวีให้คนต้องการดูบอลให้ได้ดูกันด้วย แถมยังมีเวทีสำหรับเล่นดนตรีกันแบบสดๆ กันอีกด้วย

การเดินทางไปยังร้านโคขุนปาร์ค

ถ้าเดินทางออกจากม.เกษตร ก็ตรงไปยังทางเกษตร-นวมินทร์ ตรงไปเรื่อยๆจนถึงต่อหม้อที่ 215 ก็เตรียมกลับรถได้ ขับได้อีกหน่อยก็กลับรถตรงโรงเรียนอนุบานเลิศหล้า แล้วก็ตรงไปกินนิดก็ถึงแล้วค่า

ขอบคุณข้อมูลจาก http://don-jai.com/ ด้วยครับ

21. ART AE110

728
    2
    0
    สงสัยเย็นนี้ต้องไปลองเทส ซะหน่อยแล้วมั้งเนี่ย

22. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    ได้เทสมั้ยล่ะครับพี่เปนไงมั่ง

23. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    ไปเทสพรุ่งนี้โลด หลังจากเหน็ดเหนื่อยจากโกคาร์ท

24. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ร้านนี้ออก รายการ เปรี้ยวปาก นี่หว่า

25. ART AE110

728
    2
    0
    ยังไม่ได้ไปกินเลยอะ

ไม่สบายค๊าบบบ

อไปกินพร้อมพี่ๆน้องๆ ดีกว่า แหะๆ

26. ART AE110

728
    2
    0
    เข้ามาเช็คชื่อกันหน่อยครับ

ว่ามีสมาชิกท่านใดไปบ้างนะ

ช่วยแจ้งชื่อหน่อยนะครับ เพื่อผมจะได้โทรจองร้านตอนเย็นด้วยนะขอบคุณครับ

27. Hanaka5555

1,565
    19
    38
    เปิดกระทู้ใหม่เลยครับพี่อาร์ต พร้อมแจ้งกำหนดการด้วยครับ

28. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    ปายด้วยคน อิอิ

29. Maxoutda

1,111
    1
    0
    พี่เห็นด้วยกับเอ นะอาท เปิดกระทู้ใหม่ นัดวันเวลา สถานที่เลยครับ พร้อมหมายกำหนดการและค่าใช้จ่ายเบื้องต้นด้วยนะครับ

ล่าสุด ถ้าไปไหว จะไปนะครับ งานไม่ติด แต่วันเสาร์ 27 ผมติดเลี้ยงรุ่นที่ บางแสนอะ ถ้าไม่แฮงค์และไม่มีอะไรต่อวันอาทิตย์ จะตามไปครับ ออกจากบางแสน เช้าๆหน่อย คงได้เจอกัน

30. ART AE110

728
    2
    0
    ยินดีเลยค๊าบบบ พี่ใหม่

เด๋วจัดให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้