ขอความช่วยเหลือจากสมาชิกทุกๆ คน และของที่ระลึกครบรอบ 12 ปี เรซซิ่งเว็บดอทเน็ต จำนวนจำกัด! (อัพเดทราย

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย KengRacing, 12 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    โอนให้แล้วคับ 1,000.00 บาท เวลา 12.19 น. คับ

2. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ เมื่อ 12:06 ผ่านตู้ ATM ธ.ทหารไทย ค่ายกรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ จ.นราธิวาส :cool:

3. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    dangsticker

โทษทีหายไปนานนะเก่ง ขอร่วมด้วย 3000 คับ เด๋วพรุ่งนี้โอนให้ จาเอาสริปลให้นะ

4. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    รับทราบครับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    สวัสดีครับ

รายละเอียดตามที่ส่งเเฟ็คไปให้นะครับ

ส่วนนี้เป็นของ BLITZ - MODEL กับเพื่อนสมาชิก HLC ส่วน 1 นะครับ

ส่วนนี้เป็นของ Hang@HLc กับเพื่อนสมาชิก HLC ส่วน 1 นะครับ

จากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิก HILUX CLUB ส่วน1 นะครับ
    ขอสติกเกอร์เยอะหน่อยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2010
  6. สนับสนุนกันไป HLc

7. Aoxy

Aoxy New Member Member

1
    0
    0
    ช่วยโอนคร๊าบบบ

8. cefjbo

cefjbo Member Member

0
    0
    16
    ร่วมสนับสนุนกันมากๆนะครับ

9. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    อีก 1 เสียงผู้มีรายได้น้อยนะคับ พี่เก่ง.....

10. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    แพคเกจ 3 เดือน หมดแล้ว อิอิ
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ต่อแพคเกจดีกว่า :D:D

11. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    จากที่ทาง RacingWeb ได้รับเงินสนับสนุนมาจำนวนนึง ขณะนี้ RacingWeb ได้สั่งซื้อเครื่อง Server ใหม่แล้วจำนวน 2 เครื่อง
    ซึ่งดูจาก Spec แล้วจะซื้อให้ถูกกว่านี้ซัก 50% ก็ซื้อได้แต่เพื่อรองรับ User จำนวนมากมายมาหาศาล
    พี่เก่งเลยตัดสินใจเลือกความสุดของเครื่อง Server ทั้งสองเครื่องนี้ด้วยเงินกว่าครึ่งล้าน เห็นว่าคงได้อยู่บ้านนั่งกินมาม่าไปวันๆอยู่หลายเดือน

Server ใหม่จะพร้อมส่งมอบได้ในช่วงปลายเดือน พ.ย. นี้นะครับ ซึ่งเป็นช่วงที่พี่เก่งว่างจากการแข่งขันรายการต่างๆพอดี
    Server จะพร้อมใช้งานได้เมื่อไหร่รอเจ้าตัวมาตอบเองแล้วกัน

แต่ที่มา Post ก็เพื่อมาแจ้งความคืบหน้าให้ผู้ที่ร่วมสนับสนุนได้รับทราบว่าเงินของท่านกำลังบังเกิดผลขึ้นแล้ว

จริงแล้ว RacingWeb ก็ยังอยู่และทำงานได้ แม้จะช้าบ้าง แต่ก็ยังพอจะทำงานได้
    การปล่อยให้มันยังทำงานอยู่แบบนี้ถามว่าทำได้ไหม ก็ทำได้เพราะปัญหาเครื่อง Web ช้ามีมาหลายปีแล้ว และ User เข้าใช้งานก็ไม่ได้ลดลงเลย
    การเปลี่ยนเครื่อง Server ต้องใช้เงินเยอะมากๆ แต่พี่เก่งเองก็มองว่ามันก็คงถึงจุดที่จะต้องเสียเงินให้ User ใช้งานได้ดีขึ้นกว่าเดิมซักที
    ซึ่งเงินจำนวนนี้ส่วนนึงก็ได้จากซปอนเซอร์ของ Web ที่ยังคงสนับสนุนด้วยดีมาโดยตลอด
    รวมถึงเงินที่ User ร่วมสนับสนุนในการซื้อ Server แต่ก็ได้แค่ส่วนนึงเท่านั้นเมื่อเทียบกับราคา Server 2 ตัวที่สั่งซื้อไปในครั้งนี้
    ซึ่งมันยังไม่พอ และคงต้องหาเพิ่มเติมให้ทันก่อนที่จะถึงกำหนดส่งมอบ

ลองถามตัวเองดูซักครั้งครับว่าคุณอยู่ที่นี่มากี่ปี ได้เพื่อน ได้ความรู้ ได้เห็นอะไรแปลกๆ ได้รู้จักคนเยอะแยะในมุมต่างๆที่ไม่เคยเห็น
    ได้ตั้งคลับ ได้รวมกลุ่ม ได้สุมหัว ได้นัดซิ่ง ได้ซื้อของแต่ง ได้ค้าขายของแต่ง ได้ประโยชน์ ได้กำไร
    ถ้าเป็นไปได้ลองพิจารณาร่วมสนับสนุนที่แห่งนี้ดูซักครั้ง เพื่อให้ที่นี่ได้เร็วขึ้น แรงขึ้น ตลอดกาล ....

ปล.ตอนนี้พี่เก่งขาย civic ek 3 ประตู ตัวถังเปล่าๆ ที่ซื้อเอามาปั้น แต่ตัดสินใจขายเพื่อเอาเงินมาปั้น Server แทน ใครสนใจก็ลองติดต่อพี่เก่งดูนะ

ขอบคุณผู้ใช้งาน RacingWeb ทุกท่านครับ

12. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    พี่เก่งเราใจสุดๆเลยคับ ก้าวต่อไปอย่างไม่หยุดยั้ง เรซซิ่งเวป

13. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เดี๋ยวจัดให้อีกชุดนะครับ

14. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    Update 23-11-2010

ของมาถึง Distributor แล้วครับพี่น้อง ตั้งรอให้ RCW เอาเงินไปไถ่ตัว
    ท่านใดหรือคลับใดสนใจจะสั่งของที่ระลึกจาก RacingWeb ครบรอบ 11 ปี
    เพื่อนำรายได้มาร่วมสนับสนุนค่าใช้จ่ายเปลี่ยน Server ยังสามารถทำได้นะครับ รายละเอียดอยู่ที่
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=725678

ช่วยๆกัน เร็วๆนี้คงได้เปลี่ยน Server กันแล้ว ตอนนี้จ่ายเงินก้อนแรกเพื่อสั่งของไปแล้ว
    ยังเหลืออีกก้อนเพื่อต้องจ่ายตอนส่งมอบ Server ตอนนี้พี่เก่งเองขายทุกอย่างที่ขายได้
    มีของติดตัวอยู่อย่างเดียวที่ไม่ควักออกมาขาย เพราะถึงควักออกมาก็ขายไม่ได้เพราะ "ของพี่เก่ง" ถูกใช้ไปเยอะแล้ว ;)

15. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    จัดการส่งให้เเล้วนะคับพี่เก่ง ช่วยสนับสนุนกันค๊าบบบ เวปดีๆให้ความรุ้เเละความบันเทิง...:):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2010
  16. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    จัดให้แล้วครับพี่เก่ง 999.99 ครับที่ส่ง SMS ให้เมื่อเช้าครับผม บ/ช xxx21334x ธ.กสิกรไทย ครับผม

อิๆ ร่วมด้วยช่วยสมทบทุนครับ

17. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตอนนี้เสื้อไปถึงไหนแล้วอ่ะครับผม

18. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ต้องรอให้เปลี่ยนเครื่องเซิร์ฟเวอร์ให้เรียบร้อยก่อน คงจะเร็วๆ นี้ เนื่องจากเครื่องเซิร์ฟเวอร์ใหม่มารอแล้ว

เรื่องนี้ไม่เคยลืมอยู่แล้ว จำได้เสมอ ;)

19. bracketia

bracketia New Member Privilege

30
    0
    0
    โอนเงินช่วยเหลือให้แล้วครับ ไม่ได้เข้าrcweb มานานมาก

โอน เข้าธ กสิกรไทย ครับ 9/12/53 เวลา 19.xx ยอด 2,000 ส่งSMS และemail แจ้งยอดให้แล้วครับ

20. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    สมทบทุน 1,000 บาท รายละเอียดส่งไปทาง gmail แล้วครับ...:eek:

21. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ยังคงสนับสนุ่นต่อไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้