Nitto-RacingWeb Gymkhana Track Day @ ประตูกรุงเทพ ดอนเมือง อาทิตย์ที่ 18 เมษายนนี้

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Aong-race-shop, 12 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18

Nitto-RacingWeb Gymkhana Track Day
    ประกาศ !!!อาทิตย์ที่ 18 เมษายน นี้ Gymkhana Track Day @ ประตูกรุงเทพ ดอนเมือง ใครอยากวิ่งๆ ใครอยากซ้อมๆ ติดต่อ สอบถามได้ที่ 089-1620202 081-2078417

หลังจากที่ได้ประกาศเลื่อนการแข่งขัน ไปเนื่องจากเหตุการณ์ ทางบ้านเมือง จึงได้ จัดให้เป็นงานซ้อมแทนงาน แข่ง
    ค่าสมัคร ซ้อม คันละ 300 บาท เงิน เพื่อนำเงิน บางส่วน สนับสนุน ค่าเซิฟเว่อร์ ของทาง Rcw.net
    และจะเปิดหนึ่งรุ่น กับคนที่ทำเวลาได้เร็วที่สุด
    - Best of Gymkhana คนที่ทำเวลาได้เร็วที่สุดในงาน
    ใครอยากวิ่งๆ ใครอยากซ้อมๆ ติดต่อ สอบถามได้ที่ 089-1620202 081-2078417

หมายเหตุ เริ่มวิ่ง 9.00-16.00น. มาซ้อมมาวิ่ง มามิ๊ตติ๊งกัน RCW.NET

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 เมษายน 2010
  2. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    จัดไปครับพี่

3. ThunderStruck

ThunderStruck New Member Member

51
    0
    0
    สมัครไหนคับพี่อ๋อง โหเซงเลยเลื่อนแข่ง จะแก่วมั้ยงานนี้

4. ThunderStruck

ThunderStruck New Member Member

51
    0
    0
    พี่อ๋องบ้านยุแถวไหนครับ ผมอยู่เลนตลาดวงศกรมา ^ ^ จำได้ป่าวเด็กหนุ่มแลนเซอร์ที่พี่มาลองรถผม ฮ่าๆ

5. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    สมัครหน้างานครับ บ้านผมอยู่ซอย23 งานตามสโลแกนครับ
    เปิดให้ซ้อม เปิดให้วิ่ง เปิดให้ลอง

6. ThunderStruck

51
    0
    0
    จัดไปคับ

7. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    upไป ซ้อม เยอะก็เก่งเร็วครับ

8. Aong-race-shop

671
    5
    18
    อัพไป อยู่ตั้งไกลยังมาช่วยอัพ อิอิ

9. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    อืมหน้าไปครับงานนี้

ช่วงหลังวันหยุดยาวด้วยครับ

10. ThunderStruck

51
    0
    0
    ใครไปบ้างครับงานนี้กลัวแก่ว ^^

11. ThunderStruck

51
    0
    0
    ทำไมไม่จัดแข่งเหมือนเดิมเลยหละพี่ๆ

12. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    งานดีๆอีกงานคับ

13. ThunderStruck

51
    0
    0
    แล้วงานแข่งจะมีมาเมื่อรัยครับ

14. Nunjung

Nunjung New Member Member

12
    0
    0
    รายการดีๆ อย่างนี้น่าไปครับ
    แล้วจะชวนเพื่อนๆ ไปนะครับ

15. Aong-race-shop

671
    5
    18
    งานแข่งจะมีต่อเมื่อทุกอย่างพร้อมครับ บ้านเมือง งานแข่งขันหลัก หรือผู้จัด พร้อมเมื่อไหร่ จะแจ้งให้ทราบครับ งานนี้ มาลองวิ่งกัน ไม่ต้องไปสนใจการแบ่งรุ่น เพราะว่าเป็น Track Dayครับ

16. ThunderStruck

51
    0
    0
  17. Aong-race-shop

671
    5
    18
    สู้ๆครับ น้องมีความตั้งใจ สักวัน ต้องเป็นจริงครับ (เล่นน้ำไหนว่ะ)5555

18. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อ่ะ... ไปก็ไปวะ รุ่นเดียวก็เสียวได้ อิอิ

19. ThunderStruck

51
    0
    0

อยู่บ้านอะพี่อ๋อง กลัวเปียก ฮ่าๆ อาทิตย์นี้เจอกัล แน่นอนค๊าบ พี่เล่นไหนอะ หรือลงขวด ^ ^

20. Toonie

Toonie New Member Member

73
    0
    0
    ดันไปครับ
    งานดีๆแบบนี้
    ห้ามพลาดนะครับ

21. งง ครับ..

ผมเห็นการจัดแข่งขันมาก็มากมาย

RCweb ก็ได้เงินจากสมาชิกก็ตั้งเยอะ

มีการเก็บเงินจากสปอนเซอร์ ก็ตั้งมากมาย

เก็บค่าโฆษนา จากบนหน้า Web Site ก็หลายบาท

แต่ทำไม มาขอค่าบริจาคก็ไม่รู้ รวยอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ

เอาเงินไปทำแข่งรถแข่ง สนามก็ตั้งมากมาย แต่แค่ Web ยังมาขออีก งง จริงๆ เลย

แล้วท่าน เอาเงินไปทำอะไร หมดครับ ช่วยอธิบายที

22. mochio

mochio New Member Member

72
    1
    0
    Rep บนน่าคิด
    แต่งานก็น่าสนใจ

23. Aong-race-shop

671
    5
    18

ขอบคุณครับ

ที่จริงงาน นี้จัดขึ้นมาเพื่อให้ทุกๆท่านที่สนใจในการขับ ยิมคาน่า ได้ซ้อม ได้ลอง และได้ขับจริงๆ
    ผม ขออนุญาติตอบ แบบเจ้าของงาน นะครับ ถึงวัตถุประสงค์ในการจัดงานครับ งานนี้ เราไปวิ่งเล่นๆกันครับ
    ใครที่ไม่มีที่ ซ้อม ผม (อ๋อง) ก็เลยไปจัดการติดต่อ เพื่อได้ซ้อมกันครับ แล้วก็มีแข่งกันขำๆรุ่นเดียว ไม่มีถ้วยรางวัล
    มีแต่รางวัลกลับบ้านครับ เพราะก่อนหน้านี้ได้ทำการPR เรื่องงานแข่งไป แต่ด้วยเหตุบ้านการณ์เมือง อ๋องเลยมองว่า
    ไม่น่าจะปลอดภัย เพราะจะมีการเตรียมงาน เต้นท์ เครื่องขยายเสียง ทำให้เป็นเป้าต่อการที่ผู้ประสงค์ร้ายจะก่อกวนครับ
    จึงได้เลื่อนงานแข่งไปก่อน จนกว่าจะพร้อมทุกๆทาง ครับ ส่วนงานTrack day ในครั้งนี้ เป็นการตัดสินใจของผม
    ที่อยากเห็น พี่ๆน้องที่มีความต้องการมาซ้อม มาขับ มาลองขับกันครับ จึงไม่มีรูปแบบของการแข่งขันครับ
    ให้ทดสอบการขับ ซ้อมมือกับรถยนต์ ดังนั้น เรียนเชิญครับ มาสนุกกัน ผมก็จะไปสนุกด้วยครับ
    เรื่องเงินค่าสมัคร เก็บ 300 บาท เพื่อจ่ายค่าที่ครับ สำคัญสุด อีกทาง ก็จะแบ่งไปช่วย ตาเก่ง ในเรื่องของเซฟเว่อร์
    เรื่องนี้ เป็นความต้องการ จากพวกผมครับ ผู้จัด สาเหตุที่ต้องให้ ตา เก่ง เพราะ เว๊ปนี้ ผมใช้ทุกวัน ครับ
    ผมอยากให้ทุกๆท่าน ได้ใช้เว๊ปนี้ ได้เร็วขึ้น ครับ รำคาญที่มันพัฒนาขึ้นแล้ว มันต้องมาช้า จะบอกว่าผมเป็นสาวก RCW.NETก็ได้นะครับ
    ก็ผมใช้ทุกวัน เรื่องนี้ เกิดจากความคิดของพวกเราเองครับ (ผู้จัด) พูดตามตรงว่าเป็นน้ำใจจากผู้จัดครับ

ส่วนเรื่อง การเก็บเงินสปอนเซอร์ หรือ การทำรถแข่งเยอะแยะ ผมไม่ทราบ ลองโทรไปคุยกับตาเก่งเองเลยพี่ มีเบอร์ไม๊
    เด๋วโพสไป ให้ครับ (ผมกลัวว่าตอบไปตอบมา จะทะเลาะกันซะงั้น เพราะภาษาและโลกไซเบอร์ )โทรไปถาม เข้าใจสุดครับ

อย่างไรก็ ขอบคุณพี่มากๆครับที่สนใจไปสนุกกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 เมษายน 2010
  24. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เจ้าของเว็ป (พี่เก่ง) จะนำเงินไปใช้อย่างไรก้อเป็นเรื่องส่วนตัวของเค้าคับ
    เว็ปเป็นของเค้า เงินเป็นของเค้าคับ ช่วยเคารพสิทธิด้วยคับ
    ส่วนเรื่องเงินค่าเครื่อง server ทุกคนเต็มใจช่วยเพื่อเว็ปนี้ที่เราใช้งานกันทุกวันจะได้เร็วขึ้น ถือว่าเป็นประโยชน์โดยทั่วกัน
    หวังว่าคงเข้าใจนะคับ ขอบคุณคับ

25. ThunderStruck

51
    0
    0
    ช่วยกันคนละนิดเพื่อ เวลาคลิกแล้วเร็วกว่าครับ ^^

อีกอย่างได้มีที่ซ้อมด้วยครับ วันละ 300 นี่ก็ถือวว่าโอเคแล้วนะครับ สนุกๆ

26. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    อยู่ตรงไหนครับ..ประตูน้ำกรุงเทพ

ไม่รู้จักจริงๆ..มีจุดสังเกตุไหม

ขอบคุณครับ

:D:D:D

27. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    ขอแผนที่เลยได้มั้ย

28. Aong-race-shop

671
    5
    18
    พหลโยธิน 54ครับ
    มาจากสะพานใหม่ เลยแยกดรงเรียน นายเรือ อยู่ขวามือครับ
    แต่ถ้ามาจากทางรังสิต เข้าพหลโยธิน อยู่ซ้ายมือ ก่อนถึง ดรงเรียน นายเรือ อากาศครับ

29. ThunderStruck

51
    0
    0
    อีกนิครับ ถ้ามาจาก สะพาไหม่ พอถึง ร ร นายเรืออากาศ ตรงผ่านสี่แยกที่มีเครื่องบิน มาซักร้อยเมตรถึงแล้วไปยูเทินกลับมาครับ สนามจะอยู่ฝั่งเครื่องบิน

ถ้ามาจากทาง รังสิต สนามจะอยู่กันเครื่องบิน มาทางพหลโยธิน

ปล.เครื่องบินคือ คล้ายรูปปั้นแต่เป็นเครื่องบินตั้งอยู่ถ้าเห็นเครื่องบิน ก็ไม่หลงครับ

30. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เยี่ยมเลยครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้