ที่ว่าแต่งรถ STEP 1-2-3 หรือ STEP เทพ นี่มันประมาณไหนคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 19 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    เสต็ปอนุบาลอ่ะ...
    แค่เห็นสติกเกอร์ + โหลดนิดหน่อย + หม้อพักเสียงโหด ก้อโดนดูดตูด ตีคู่ประจำเลยอ่า
    อยากจะบอกว่า ผมรีบ...ไม่ได้จะเล่นด้วยน้า 555+

2. เคยได้แตะ STEP 2 อยู่ทีนึงด้วยความจำเป็น (ฝาโก่ง T_T )

3. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ไม่ รู้ step ไหน เพราะ ผม รถบ้านนน ..... เอาไว้ ขับไป กินเหล้าอย่างเดียว

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เครื่องเดิมครับ รถผม ไม่ได้โมเลย

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    นี้ดีก่าครับ

รถผม step รถบ้านแต๊นๆครับ เรียกได้ว่าพึ่งเกิดดีกว่าครับ อนุบาลยังเยอะไป อิๆ

อันนี้ผมเห็นด้วยเลยครับ มีปากก็พูดไป จะทำโน่นนี้นั้น โม้ไปเรื่อย
    แต่ถ้าเป็นพวกพูดมากแล้วทำนี้ได้น่ากลัวครับ
    แต่พวกพูดมากแล้วสั่งโน่นนี้นั้นไว้จะทำเทพยังโง่นยังงี้ แล้วทำไม่ได้เนียหมาเลยนะครับ (พวกชอบสั่งของแล้วเบี้ยวอะ หนี้สินบานเลยครับ)

6. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ตามนั้นเลยพี่

อิอิ:D:D

7. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ของผมขอสเตปลูกทุ่งๆOtopๆเน้นของบ้านเรา เอาฮาๆ

8. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  9. Midnight R-Shi

Midnight R-Shi New Member Member

27
    0
    0
    รถผมสเต็ป "รถอู่" ละกันครับ อยากเป็นสเต็ปรถบ้านจัง เห้อ มี 2 คัน อยู่อู่หมด นั่งแท็กซี่ บลา ๆ เศร้าใจ

เอ๊ !!! แต่ที่ดู ๆ รถอนุบาลนี่จากรูป User มีแอบแรงหลายคันนะครับเนี่ย อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:47:28 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:47:13 ----------

รถผมสเต็ป "รถอู่" ละกันครับ อยากเป็นสเต็ปรถบ้านจัง เห้อ มี 2 คัน อยู่อู่หมด นั่งแท็กซี่ บลา ๆ เศร้าใจ

เอ๊ !!! แต่ที่ดู ๆ รถอนุบาลนี่จากรูป User มีแอบแรงหลายคันนะครับเนี่ย อิอิ

10. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    ผมแต่งเต็มครับ ติ๊กเกอร์เต็มคันเลย

11. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    คำว่า สเตปเทพ น่าจะหมายถึง

การเนรมิต รถคันนึง จากรถ NA ไม่ทำอะไรเลย ให้เป็นรถแต่งแบบสุดๆ ในครั้งเดียว

ใช้กับคนมีเงิน ซื้อรถมา สั่งของมา ขึ้นแบบไฟเบอร์ หรือฝากระโปรงเคฟล่าร์แท้

เจาะรู เซาะร่อง ประตูไฮดรอลิค (สำหรับแนว VIP)

ทำสีใหม่ทั้งคัน แต่งเครื่อง ท่อ ยาง ล้อ หมดทีเดียว คนอื่นตามไม่ทัน (กำลังเงินไม่ถึง)

ว่ามั๊ย???

จะเป็น STEP เทพได้ มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้อง...........ด้วย (ใจถึง)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้