ลาพี่ไปอุปสมบทครับ วันที่10ก.ค2553

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AoF_ViGo, 9 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    อย่าฉันเยอะนะครับ ไม่มีคุณค่าทางอาหาร ทำให้โตช้าอะคับ อิอิ

2. pongcivic

pongcivic New Member Member

163
    1
    0
    ครั้งหนึ่งของลูกผู้ชาย

3. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    อิอิสงสัยต้องตุนมาม่าใว้แล้วมั้งครับ

4. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    สิ่งที่น่ากลัวที่สุดคือ มาร คับ........

ก่อนบวช 7 วัน อยู่วัดอย่างเดียวอย่าได้ออกไปไหน....เพราะมันจะมีเรื่องที่จะไม่สามารถทำหั้ยคุณบวชอย่างสงบได้.........

สิ่งต่อไปคืออ่านหนังสือพระอย่างเดียว ย้ำนะคับ หนังสือพระเพราะจะทำหั้ยจิตใจสงบ ตอนครองผ้าเหลืองแล้วจะได้ไม่ตื่นตัว.....เวาลาที่เจอสีกา สาว สาว คับ......^^

วันแรกของการเป็นพระแนะนำให้หาผ้าสีเหลืองผืนพอเหมาะที่จะรองบาตรได้ เพราะ ญาติโยม นิยมใส่แต่ของร้อน ๆๆๆๆๆ อ่อ ฝึกถอดรองเท้าเดินบ้างจะได้ชินกับพื้นทีด้วยคับ....

สิ่งสำคัญอีกอย่างคือพระเครื่องคับ....ส่วนสรรพคุณ คงไม่ต้องพูดถึง คงรู้กันดีอยู่แล้วนะจ๊ะ......

ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะคับ อ๊อฟ.....

5. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ดันไปคับ

6. X-Diesel

X-Diesel New Member Member

402
    3
    0
    ยินดีด้วยครับ นี้ซิ ลูกผู้ชายตัวจริง คุณแม่คุณพ่อคงดีใจมากที่ได้เกาะผ้าเหลือง

7. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ขออนุโมธนาบุญด้วยครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้