มือใหม่สอบถามเรื่องอะไหล่ครับ (รถคันเเรกครับ)

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย ต้น666, 13 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต้น666

ต้น666 New Member Member

10
    0
    0
    ตั่งเเต่ครั้งเเรกที่เห็นหน้าเเหลม ก็บอกกับตัวเองเลยว่า สักวัน จะขี่มันให้ได้

ตอนนี่กําลังจะซื้อมันจริง ๆ เเล้วครับ เเต่ดันติดเรื่องอะไหล่

มีเเต่คนบอกว่าทําไม่ไม่เล่นรถที่มันใหม่ๆ กว่านี้หน่อย จะได้หาอะใหล่ได้ง่าย ๆ

คนอื่นไม่เท่าใหร่ เเต่คนที่บ้านผมเอง ก็บอกอย่างงั้นด้วยครับ

ตอนนี้เลย ต้องขอรบก่วน ข้อมูลจาก พี่ๆ เพื่อน ๆ ช่วยยืนยันหน่อยครับว่า

อะใหล่มันจะหาได้เเเบบไม่ลําบาก รึปล่าวครับ

คงเข้าใจหัวอกคนกําลังจะซื้อรถ(ในฝัน)คันเเรกนะครับ ช่วยหน่อยนะครับขอบคุณมากครับ

2. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    ขอออะนุญาติตอบนะบอกตรงๆว่าของบางอย่างก็หาอยางแต่ก๊ไม่ใด้อยากจน
    หาไม่ด้ายซะเลยในคลับก้ยังมี
    แต่ก็ต่องเขาใจรถเก่าว่าคุณจะรักมันและเขาใจมันด้ายนากแค่หนัย
    ผมก็ใช้อยูแต่ตอนนี้อยู่อู่เพราะผมทำให้มันเจ็บ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:52:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:52:14 ----------

ขอออะนุญาติตอบนะบอกตรงๆว่าของบางอย่างก็หาอยางแต่ก๊ไม่ใด้อยากจน
    หาไม่ด้ายซะเลยในคลับก้ยังมี
    แต่ก็ต่องเขาใจรถเก่าว่าคุณจะรักมันและเขาใจมันด้ายนากแค่หนัย
    ผมก็ใช้อยูแต่ตอนนี้อยู่อู่เพราะผมทำให้มันเจ็บ

3. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    อะไหล่มือ2 ลองหาจากพี่ๆน้องๆ ไหนเว็บนี่ล่ะครับ ^ ^
    มือ1 ผมค้นหาจากเว็บ http://www.autoatone.com/profile.php?page=profile
    มีเกือบทุกอย่างเลยอ่า แต่ราคาสูงนิดนึง (จริงก็ไม่นิดเช่น ยกเลี้ยว ไทรทัน 700 ของหน้าแหลม 7,800 -*-)

4. hinata

303
    0
    0
    อะไหล่มือ2 ลองหาจากพี่ๆน้องๆ ไหนเว็บนี่ล่ะครับ ^ ^
    มือ1 ผมค้นหาจากเว็บ http://www.autoatone.com/profile.php?page=profile
    มีเกือบทุกอย่างเลยอ่า แต่ราคาสูงนิดนึง (จริงก็ไม่นิดเช่น ยกเลี้ยว ไทรทัน 700 ของหน้าแหลม 7,800 -*-)

5. ต้น666

10
    0
    0
  6. hinata

303
    0
    0
    บ้างอย่างถ้ามือ1 ราคามันสูง ก็ดูของมือ2 เซียงกง หรือ จากพี่ๆน้องๆ ในเว็บนี้ล่ะครับ ^ ^ สู้ๆ ครับ หน้าแหลม

7. ต้น666

10
    0
    0

ขอบคุณมากครับพี่ สําหรับกําลังใจครับ ไม่รู้จะมี่วาสนาได้ขับ เจ้าหน้าเเหลมสุดหล่อหรื่อปล่าว ที่บ้านเค้าอยากให้ใช้โดเรม่อนครับ

ตอนนี้ได้เเต่ลุ้นครับ ยังไงก็ขอบคุณพี่มากนะครับ

8. ต้น666

10
    0
    0
    ตกลงว่า ได้ขับหน้าเเหลมเเล้วครับพี่

ไปดูรถมาเเล้วครับ หน้าหลังกริ้ปเลยครับพี่

เเต่เสียอย่างเดียวครับ พวงมาลัยหนักมาก

อาการนี้ ซ่อมมากมั้ยครับ ราคาประมาณเท่าใหร่ครับ

9. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    ดีใจด้วยครับ
    พวงมาลัยมันหนักเพราะมันไม่ชัยเพาเวอร์ครับ
    แต่ลองให้ร้าช่วงลาแถวบ้านดูมันอาดเกิดจาลูกมากต่างๆมันชำรุดก็ด้าย
    ลองดูอะนะ

10. artit 7-11

artit 7-11 New Member Member

51
    0
    0
    เล่นรถขับหลังดีเเล้วครับปัญหาไม่ค่อยมี
    ขับหน้าถ้าไม่ใช่รถปีใหม่ๆๆปัญหาเยอะครับเรื่องช่วงล่าง
    เอาใจช่วยครับเดี๋ยวก็ดีเอง..เมื่อก่อนผมโดนที่บ้านด่าประจำ
    ทำไมไม่ซื้อรถใหม่ๆหน่อย..ทำไงได้ครับก็ใจมันรัก

11. รุทท

รุทท New Member Member

88
    0
    0
    สวัสดีครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ ต้องอดทนต่อ
    อุปสรรค์บ้าง เพื่อพิสูจน์ให้คนรอบ
    ข้างยอมรับ รถผมเองยังไม่เคย
    จอดในบ้านเลย ตั้งแต่ได้มา

ขอบคุณครับ

12. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    แม่นแล้ว..............ใช้ไปซ่อมไปก็เพลินดีไอ้อันไหนทำเองได้ก็ทำสนุกสนานไปครับแถมได้เพื่อนได้ความรู้เพิ่มด้วยนะครับ

13. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ถ้าอะไหล่เดิมไม่ใช่ตัวนอกผมว่าหาได้ครับไม่ยาก แต่ถ้าตัวนอกหายากและแพงหน่อยครับ ถ้าเป็นพวกไฟหน้า ไฟมุม ไฟท้าย เบิกของไต้หวันได้ครับ

14. ต้น666

10
    0
    0

ขอบคุณพี่
    him111 พี่naboy พี่รุทธ์ พี่kag_za เเละพี่ artit 7-11 มากๆครับ

ตอนนี้ก้อค่อยๆขับทํางานไปก่อนครับ จะเก็บตังใว้ลงเจเเหล่มๆสักตัวครับ ชักอยากจะเเรง เเบบพี่ๆบ้างครับ อิ อิ

15. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

16. papae520

papae520 New Member Member

7
    0
    0
    สู้ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้