เริ่มแล้วครับ.......งานช้างครับแต่ยังไม่เสร็จนะครับ....ค่อยเป็นค่อยไปครับ....อิอิ !!!Update 3/2/54!!

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย rung_nu, 17 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ใครจะเหมือนพี่ละคร้าบ.................เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    เหมือนอาราย พูดให้เคลียร์เลย น้องเช็ง

แล้วรูปเมื่อไร จะลงให้ดู คนเขามารอชมกันเต็มไปหมดแว้วววววววววววววววววววว

3. rung_nu

889
    2
    0
    มาดูกันต่อว่าถึงไหนแว้ว...............อิอิ

วันนี้ได้โอกาสว่างก็เลยเอามาโพสให้ดูกันครับ
    เริ่มจากการปะบั้นท้ายครับ.....แบบตัดออกชนิดที่ว่าขาดกันเลยทีเดียว

ภายนอกครับ
    พื้นภายในรถครับ.....แต่บอกก่อนว่ายังปะไม่เสร็จนะครับ.....เค้าจะค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆ
    พ่นสีรองพื้นกันสนิมก่อนครับเดี๋ยวสนิมจะกลับมาเกาะเนื้อเหล็กที่พึ่งขัดไป
    ลอกสีแล้วขัดแบบเห็นเนื้อเหล็กจริงๆเลยอะครับ.....ขาวจั๊วะ
    รอยปะของเก่าเมื่อครั้งก่อน.....ลอกสีมาแล้วเห็นหมดเลยจริงๆว่าสภาพรถเป็นยังไงบ้าง

ภาพอับเดทเมื่อคืนนี้เองครับ......เริ่มขั้นตอนการโป้วสีแล้วครับ.......แต่ยังต้องขัดแล้วก็โป้วสีอีกหลายครั้งครับ
    จบแต่เพียงเท่านี้ก่อนนะครับ......ถ้ามีการอับเดทยังไงจะเอามาลงให้ดูใหม่นะคร้าบ.....อิอิ.....ขอบคุณสำหรับการติดตามชม...สวัสดีครับ..............อิอิ

4. rung_nu

889
    2
    0
    55555555555555555555555555555+

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เยี่ยม ... รอชมต่อไป

6. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    โอ้.....โป้วแล้ว เดี๋ยวก็เริ่มขัดแต่ง แล้วก็พ่นสี อีกไม่นานคงเสร็จ ใกล้ได้คลอดออกมาอีกคันแล้ว RT เอ๋ย

7. rung_nu

889
    2
    0
    ปัญหาตอนนี้อยู่ตรงที่ว่างบประมาณบานปลาย................แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ................ทำไงดีคร้าบพี่น้องคร้าบ...........5555555555555555555+อยากทำโน้นอยากทำนี่ไปหมดเลยอะ.................ว่าแต่ว่าพี่กอล์ฟรู้ป่าวครับว่า RT100 ใส่แอร์ดิจิตอลได้อะป่าวอะคร้าบ

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    มันทำได้หมดแหละครับ ... ถ้ามีตังค์ 5555+ แล้วจะมาบ่นว่างบบานปลายทำไมเนี่ย หุหุ เล่นจะเอาทุกอย่างซะ เรื่องแอร์เดิมๆ ก็ดีแล้วเชื่อเหอะ ถ้าจะใส่ดิจิตอลก็ต้องหาช่องแอร์ใหม่ด้วยมั้ง ยุ่งยากอีก แถมคอลโซลก็หมดความงามไปด้วย เน้นสิ่งที่จำเป็นดีกว่ามั้ย เช่น ซันรูฟ โรบาร์ อะไรแบบเนี้ย 555555+

9. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ข้าว่าปัญหามันอยู่ที่ความคิดของเอ็งมากกว่า มันถึงจะตรงประเด็น :) :) :)

10. rung_nu

889
    2
    0
    Update หน้า 1 ครับ

11. winof

winof New Member Member

18
    0
    0
    แดงบาดใจมากครับ...สวยมากกก

12. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ช่วยเลือก 1 เสียง

สีสุดท้ายที่เป็นสีส้ม สวยดีนะเช็ง แต่อย่าเลือกนะ เพราะว่าพี่จะเอาไปทำสีรถคันหน้าแหลมเป็นสีส้มแบบสุดท้ายนี่แหล่ะ ^_^

13. rung_nu

889
    2
    0

ซะงั้น........ไม่ทันแล้วหล่ะครับสีส้มอะ.......เพราะว่าแดงแปร๋นไปแว้วอะครับ.......ไม่เชื่อลองขึ้นไปดูข้างบนซิครับ........ว่าสวยไหม....อิอิ

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สวยว่ะเช็ง .... คิดถึงอดีต ..... ฮือ ๆๆๆ

15. pmeeshoots

pmeeshoots New Member Member

24
    0
    0
    รอชมครับ สีเหมือนกันกับรถผมเลยครับ .....................

16. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    เสร็จยังอ่ะรถนะ ออกจากอู่ได้แล้วววววววววววววววววววว

17. rung_nu

889
    2
    0
    UPUPUPUPUPUPUP เชิญชมหน้า1เลยครับ UPUPUPUPUPUPUP

18. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เช็งเว้ย กระจกหลังมันโล่ง ๆ นะ สติ๊กเกอร์อ่ะ รีบๆ ติดด้วย 5555+

19. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    อยากถามดังนี้ หน่อยนะนายเช็ง

1. ไหนบอกว่าเปลี่ยน กันชน หน้า-หลัง ทำไมยังของเดิมอยู่หว่า :confused:
    2. คิ้วตัว L ด้านท้าย ซ้าย-ขวา หายไปไหน :rolleyes:
    3. ด้านในได้พ่น สีแดงหรือไม่ (ในกระโปรงหน้า-หลัง,ขอบประตู,ขอบกระจก) :p
    4.ที่คาดประตู เอาออกได้ป่ะ มันทำให้ไม่แจ่มอ่ะ ดูเหมือนรถเก่าๆ ไม่ช่ายรถแต่งอ่ะ :sad: (ความเห็นส่วนตัวข้านะ แต่ถ้าเอ็งชอบก็จัดไปตามเดิม)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2010
  20. rung_nu

889
    2
    0
    ๊UPUPUPUPUPUPUP

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2010
  21. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    โล้นๆอ่ะสวยแล้ว ระวังนานไปมันจะลอกไม่ออก และสีติดออกมาด้วย เผลอๆตอนนี้ลอกออก สีติดออกมาด้วยแล้วมั้ง :D :D

22. rung_nu

889
    2
    0
    Up Up.....หน้า1ครับ.....Up Up

23. golf the zeed

3,808
    7
    38
    คลอดแล้วโว้ย ... งานนี้โดนไปเท่าไหร่ 555+

24. rung_nu

889
    2
    0
    เอาออกจากอู่สีแล้วครับพี่แต่ก็ยังขับไม่ได้อยู่ดียังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่อะพี่.......เบรคติดๆๆๆอะไรก็ไม่รู้เดี๋ยวเอาไปเช็คอีกที.......เครื่องก็ไม่ค่อยมีกำลังตอนนี้กำลังคิดว่าน้ำมันบูดอะครับหรือไม่ปั๊มติ๊กอาจจะเน่าหรือไม่ก็ลูกสูบอาจจะติดไม่ครบ...............คงต้องเอาเข้าอู่อีกซักละยะนึงอะพี่......งานมิตติ้งคงไม่ได้เอารถไปอะครับเสียดายอย่างแรงเซ็งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง..................................มีอู่ไหนแนะนำบ้างไหมครับพี่น้องคร้าบบบบบบบบบ.................แบบครบวงจรเลยยิ่งดีนะครับ

25. siddik

siddik New Member Member

10
    0
    0
    คันสีแดงใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับพอบอกได้ไหมครับ

26. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    อู่น้าเหลิม ไง :):):)

ปล......งบบานปลายอีกแล้วครับท่าน :p

27. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ให้น้าเหลิมเช็คให้เลย .... วิ่งไม่ออกปั๊มติ๊กก็เกี่ยวนะ ลองดูก่อน

28. rung_nu

889
    2
    0
    ก็ว่าจะเอาไปร้านน้าเหลิมนั่นแหละครับแต่ว่าจะไปยังไงดี......ไม่กล้าขับอะครับกลัวไปจิ้มตรูดชาวบ้านเค้า..........เดี๋ยวเสียไปมากกว่านี้หง่ะ.........เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มันเบรคไม่อยู่เลยเหรอ งั้นเบื้องต้นดูหม้อลมเบรคว่ารั่วมั้ย กับผ้าเบรคว่ามันหมดป่าว

ก็ทำสีดูหุ้มไงสาดดดดดดดดดดดดดดดดด 555 *0 โห่ๆไ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้