ตอนนี้ใครทำฝาหน้าและหลังสีดำระวังกันหน่อยนะ พี่ตำรวจเอาจริงแล้ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na_mme, 28 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ขอบคุณที่มาบอกกันครับ

รีบทำให้ถูกต้องดีกว่า จะได้ขับรถแบบสบายใจ เจอด่านก็ไม่ต้องกลัว เราไม่มีอะไรผิด อย่าไปกลัวครับ จอดให้ค้น อ้าปากให้ดมเลยครับ อย่าไปยึกยักเดี๋ยวยาว

2. start

start New Member Member

34
    0
    0
    ถ้าฝาหน้าหลังดำ ผมว่ายังไงก็ต้องแจ้งคับเพราะเกินตามที่ ก.ม. กำหนด ไม่แน่ใจว่าห้ามเกิน 30 หรือ 40%

แต่เพื่อนๆที่ฝาหน้าดำอย่างเดียวนี่แจ้งสองสีกันปะคับ ของผมฝาหน้าดำแต่ยังไม่ได้แจ้งเลย คิดอยู่เหมือนกันว่าแจ้งดีป่าว

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    แล้วงี้พวกไป wrap หรือหุ้มสติ๊กเกอร์ก็ต้องไปแจ้งสองสีหรือจดเปลี่ยนสีด้วยใช่มะ

4. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    โดนเรียกประจำครับ เรื่องตัวรถมี 2 สีเนี่ย แต่ผมก็เอาสมุดเล่มให้ดูทุกครั้งเค้า็ปล่อย ๆ ไป อย่างว่าครับตำรวจไทย 55+ นานมาแล้วเพื่อนผมอยู่วิภาวดีโดนจับข้อหาเปิดกระจกขับรถ เออ เอากะมันสิ 555+

5. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    ผมโดนประจำครับคำถามที่ว่า แจ้งเปลี่ยนสีหรือยังครับ ทุกด่านเลย แต่เอาสำเนาให้ดูเขาก็ปล่อยครับ เคยถามเขาทีนึงตอนยังไม่แจ้งลงเล่มอะคับว่าต้องแจ้งด้วยหรอเขาบอกต้องแจ้ง เลยไปทำมาครับ

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ทำให้ถูกก็สบายใจเราครับ ถ้าคนเรียกเค้ามีศีลธรรมเวลาโดนเรียกก็ไม่มีปัญหา

แต่ถ้าคนมันจะเอา ถึงทำถูกทุกอย่าง ถ้าคนมันจะเอาซะอย่างก็เอาจนได้หละ

ตอนนี้รถผมแจ้งเป็น 2 สี เขียว-ดำ พกทะเบียนด้วย

พอโดนเรียก ถูกหมดทุกอย่าง ยังโดนจนได้ ดัดแปลงสภาพ ผมก็เถียงหลังชนฝาว่าถ้างั้นผมตรวจขนส่งผ่านได้ไง

ก็เลยมาเอาว่าถอดเบาะหลัง ผมก็เถียงว่ามันไม่ผิด

สุดท้ายพี่แกเลยอ้อนเอาดื้อๆว่า "ช่วยๆกันหน่อย"

สรุปว่าผมโดนไถเงิน เฮ้อ ทำตัวยังกะขอทานเลย

7. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    แล้วไปแจ้ง2สี ต้องเอาอะไรไปบ้างคับ เล่ม ใบเสร็จไม่มี แล้วต้องตรวจสภาพด้วยไหมคับ ไม่เคยทำแบบสว่าง ทำแต่มืดมาตลอดเลย

8. cheerapong

cheerapong New Member Member

151
    5
    0
    สระบุรีจับนานแล้วครับ ตอนใหม่ๆปรับ200บาทตอนนี้ไม่รู้เท่าไรแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้