+++ ALL I SEA +++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย *+*DOME-VTEC *+*, 14 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เคยไปเมื่อ 15 ปีที่แล้ว ชาวเกาะมีน้ำใจมากน่ารักสุดๆ ประการังน้ำตื้น มีให้ดำดูสวยงาม เป็นเกาะในดวงใจผมเลย ........

แต่พอกลับไปเมื่อ 5 ปีที่แล้ว เกาะเต่าเปลี่ยนไป น้ำใจของชาวเกาะหายไปเป็นเงินเป็นทองไปหมด

ประการังน้ำตื้นสีสวยสด หายไป เหลือแต่ประการังที่ตายแล้ว.......... เห็นแล้วก็เศร้าใจ .......... เธอกะลังโดนย้ำยี ..........

ปล. โปรดใช้วิจารณญาณ เป็นความเห็นส่วนตัวคับ.......

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    น่าไปจังเลย บรรยากาศดี ภาพสวยๆ

อีกสถานที่ที่น่าสนใจคับ ขอบคุณรูปสวยๆ

3. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สวยเลย ครับ ดูแล้วอยากไปบ้างจัง
    ไม่ทราบว่า ซื้อแพคเกจไปหรือไปกันเองครับ

4. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    สวยมากม๊ากอยากไปจัง

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปครับ

ทะเลสวยมากๆครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สวยงามมากครับคุณโดม

7. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    สวยมาก อยากไป คนไม่ค่อยเยอะดี

8. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    น่าไปมากเลยครับ รูปสวยเหมือนเดิมครับ

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รูปสวยมากเลยคับ อยากไปบ้างจัง บรรยากาศดีมากๆคับ

10. domeek

domeek New Member Member

669
    8
    0
    สวยงามมากมายเลยครับ

11. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    น่าไปมากกกกกก ถ่ายรูปก็สวยมาก แหล่มโครตเลยครับ

12. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    สวยมากกกกคับ ต้องไปๆ

13. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ใครอยากไปแนะนำว่าให้นอนบนเกาะเต่า แล้วข้ามเรือไปเที่ยวที่เกาะนางยวนเอาครับ
    เพราะค่าใช้จ่ายบนเกาะนางยวนนั้นสูงมาก ทำเอาผมแทบช็อคเลย
    เรทจะเป็นประมาณราคาอาหารข้าวราด 150 น้ำเปล่าขวดละ 40 บาท
    ทุกอย่างบนเกาะเป็นเงินหมด ถ้าไม่ได้นอนบนเกาะจะอาบน้ำก็เสียเงิน 50 บาท
    และบนเกาะไม่มีของกินใดๆให้ซื้อทั้งสิ้น ใครจะกินมาม่า ขนมปัง ขนมถ้าไม่หอบไปเองหมดสิทธิ์ครับ
    แล้วสนับสนุนให้คนไทยเที่ยวไทย ราคาขนาดนี้มันก็โหดเกินไป

ปัจุบันผมไม่ทราบว่าเกาะนางยวนเป็นเกาะของใครที่เข้ามามีสัมปทานรึเปล่า
    เพราะทุกคนบนเกาะ ใส่เสื้อของบริษัท ลมพระยาทัวร์ทั้งสิ้น เลยมีสิทธิ์ที่จะกำหนด
    ราคาอาหาร ที่พักทุกอย่างเอง

รอบที่แล้วไปสิมิลัน ไกลกว่านี้ สวยกว่านี้ ยังไม่แพงเท่านี้เลย หิวก็ซื้อมาม่า
    น้ำแข็งก็ขอกินเอา พี่บนเกาะสิมิลันมีน้ำใจมาก เห็นคนไทยด้วยกันให้ผมฟรีตลอด
    ไม่เหมือนที่นางยวน ซึ่งจะเป็นไปในแนวธุรกิจจริงๆ

14. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ซื้อทัวร์ไปกับบริษัทลมพระยาครับ แต่ไม่ค่อยประทับใจไม่ค่อยดูแลเลย
    เหมือนไปเองหละ แต่มีคนจองที่พักให้เฉยๆ กับเค้าพาไปดำน้ำ 55

15. jommieVTEC

jommieVTEC New Member Member

23
    0
    0
    บอกได้คำเดียวขอรับ โค-ตะ-ระ สวยเรยเฟร้ยยยยยย อยากไปจัง

16. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    เห็นแล้วก็ผ่อนคลายตามไปด้วยเลย อยากหาเวลาไปแบบนี้บ้างจัง ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆกับคำบรรยายดีๆนะคับ

17. kajima

kajima New Member Member

50
    4
    0
    แหล่มเลย เห็นแล้ว.......ต้องหางบประมาณบ้าง.....

18. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    รูปสวยมากครับโดม
    นี่แหล่ะครับที่เขาบอกว่าเที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้

19. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    รูปสวยงามม๊ากมากครับ
    เหงแล้วอยากไปเที่ยวอะ

20. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -กำลัง จะจัดทริปไปเลยอะที่นี้ น่าไปสุดๆๆๆ

21. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    โทษทีครับ...ผมลืมดูปลาอ่ะ....
    ถ่ายได้สวยมากๆยังกะลงนิตยสารท่องเที่ยวเลยครับน้องโดม....

22. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    สวยมากครับ ทะเลใสดีจริงๆ

23. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    เห็นแล้วยังอยากไปอีกเลยครับ รูปสวยครับโดม เคยไปมาเมื่อตอนปีใหม่ ประทับใจสุดๆ ผมดำน้ำแบบไม่กลัวดำเลยละครับ

ปล.ทำไมไม่เห็นปลาเลยฟะ เห็นแต่อะไรไม่รู้สีเขียว อิอิอิ

24. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  25. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    สวยมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้