พบกล่องปริศนา เกี่ยวกับระบบ แอร์ EG 4D

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย nat_atf, 4 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nat_atf

nat_atf New Member Member

1
    0
    0
    ผมกำลังสงสัยว่า กล่องสีดำๆที่อยู่ข้างๆเก๊ะฝั่งคนนั่ง มันใช้อะไรในระบบแอร์ครับ

พอดีผมถอดเก๊ะออกและถอดปลั๊กแถวๆนั้น และใส่กลับ ปรากฎว่าแอร์ทำงานตลอด กด AC off และก็ไม่ดับ(เหมือนเดิมมันจะเสียบคาไว้ แต่ไม่สุด) แต่พอไปถอดปลั๊กจากกล่องนี้ มันก็ทำงานตามปกติ พอเย็นก็ตัด ไม่ทราบว่ามีใครรู้บ้างว่า มันใช้ทำอะไรครับ

เดี๋ยวผมมีเวลา(สัก 2-3 วัน) จะมาบอกวิธีทำให้รถเงียบขึ้น นอกจากบุแผ่นแดมครับ กำลังรวบรวมรูป

2. เทอโมไฟฟ้าป่าวครับ

3. puy-eg

puy-eg New Member Member

9
    0
    0
    รถคันนี้ เป็นเครื่อง คาบูร์ มาก่อนใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ ก็แสดงว่าเป็นตัวอะไร นี้แหล่ะ (จำชื่อไม่ได้) ที่ใช้ต่อกับระบบไฟในเครื่องคาบูร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้