โปรแกรม ที่ควรรู้ ครับ พี่น้อง

การสนทนาใน 'OSAMA\' เริ่มโดย chang, 29 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    >เรียน ฝ่ายบริการเทคนิค
    >เรื่อง พบปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม
    >
    >เมื่อปีที่แล้วผมได้อัพเกรดโปรแกรม จาก 'แฟน 7.0' มาเป็น 'ภรรยา 1.0'
    >พบว่าโปรแกรมนี้มีอาการแปลกๆ
    >รวมถึงกินพื้นที่และทรัพยากรอันมีค่าเป็นอันมาก และอาการที่เกิดขึ้นนี้
    >ไม่มีการกล่าวถึงในเอกสารแนะนำสินค้าเลย
    >'ภรรยา 1.0'ได้ทำการติดตั้งตัวเองและทำงานเอง
    >โดยระบบจะคอยตรวจสอบความเป็นไปของโปรแกรมอื่นๆ
    >อาทิเช่น 'ป๊อกเด้ง 10.3' ,อาร์ซีเอ 2.5' และ 'จูเลียน่า 5.0'
    >ทำให้ไม่สามารถรันได้ และเกิดเหตุการณ์ระบบล่มขึ้น
    >เมื่อโปรแกรมเหล่านี้ถูกเรียกใช้ ผมจึงคิดที่จะกลับไปใช้ 'แฟน
    >7.0' แต่ปรากฎว่าโปรแกรม Uninstaller ไม่สามารถทำงานได้
    >กรุณาช่วยผมด้วยครับ และขอขอบคุณล่วงหน้า จากผู้ใช้ที่มีปัญหา
    >
    >ตอบ.... เรียน ท่านผู้ใช้ที่มีปัญหา
    >เรื่อง ชี้แจงปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม
    > นี่เป็นปัญหาที่ลูกค้าได้ติดต่อเข้ามาบ่อยมาก
    >แต่ขอชี้แจงว่าปัญหานี้ เกิดจากความเข้าใจผิดในปฐมบท
    >ผู้ใช้ส่วนมากอัพเกรดจาก 'แฟน
    >7.0' ไปเป็น 'ภรรยา 1.0' เนื่องจากคิดว่า 'ภรรยา 1.0'
    >เป็นโปรแกรมอรรถประโยชน์ และเพื่อความบันเทิง ( Utilities &
    >Entertainment )
    >แต่อันที่จริงแล้ว 'ภรรยา 1.0' เป็นระบบจัดการ (Operating System)
    >ซึ่งผู้สร้างได้ออกแบบให้รันทุกอย่าง และดูเหมือนว่าคุณจะไม่สามารถ
    >ถอดถอน 'ภรรยา 1.0' หรือแม้แต่การแปลงกลับไปเป็น
    >แฟน 7.0' เพราะระบบจะทำการจำลอง 'แฟน 7.0' ให้ทำงานเป็น 'ภรรยา 1.0'
    >อยู่ดี
    >ดังนั้นจึงไม่มีประโยชน์อันใด แต่มีบางผู้ใช้ท่านได้พยายามที่จะติดตั้ง
    >'แฟน 8.0' หรือ 'Small House 2.0' แต่ท้ายสุดก็มีปัญหามากขึ้นกว่าเดิม
    >
    >ขอให้ท่านดูหนังสือคู่มือการใช้งานในหัวข้อ ข้อควรระวัง - สินไหมทดแทน
    >ผมขอแนะนำให้คุณใช้ 'ภรรยา 1.0' ด้วยความระมัดระวัง
    >และผมอยากให้คุณติดตั้งโปรแกรม
    >'c:\ได้จ้ะที่รัก' เพื่อป้องกันข้อขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม
    >'ภรรยา 1.0' ทางแก้ที่ดีที่สุด ก็คือคุณจะต้องเรียกคำสั่ง
    >'c:\ขอโทษจ้ะที่รัก'
    >ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์ที่
    >c:\ได้จ้ะที่รัก'
    >ไม่สามารถแก้ไขได้ ซึ่ง
    >'c:\ขอโทษจ้ะที่รัก'
    >จะช่วยให้ระบบจัดการเข้าสู่สภาพปกติได้
    >และระบบจะทำงานได้อย่างราบรื่นต่อไป
    >โปรแกรม 'ภรรยา 1.0' เป็นโปรแกรมที่ดี
    >แต่ต้องการการดูแลที่สูง
    >คุณควรที่จะซื้อซอฟแวร์เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มขีดความ
    >สามารถของ 'ภรรยา 1.0'
    >
    >โปรแกรมที่แนะนำ คือ ดอกไม้ 2.0.1' และชุดโปรแกรม
    >'เครื่องเพชร 5.1.2' แล้วก็ควรที่จะหลีกเลี่ยงการติดตั้ง 'เลขาสุดสวย
    >36.24.36'
    >ซึ่งนอกจากจะเป็นโปรแกรมที่ไม่ได้สนับสนุนโดย 'ภรรยา 1.0' แล้ว
    >ยังมีโอกาสสูง
    >ที่ทำให้ระบบเสียหายได้
    >
    >ขอให้คุณโชคดีนะ
    >ทีมงานฝ่ายเทคนิค

ปล. ยืมเค้ามาอีกที
    ยังงัย เพื่อนๆ และ น้องๆ ควรศึกษาไว้นะครับ:D :D :D :D :D

2. Oat_Osama\

Oat_Osama\ New Member Moderator

1,882
    13
    0
    ไ ด้ ค ว า ม รู้ ดี คั บ ๆ

3. หมูอ้วนคุง

หมูอ้วนคุง New Member Member

1,901
    7
    0
    สรุปสั้นๆได้ไหมอะขี้เกลียดอ่านอะ

4. MAN_OSAMA\

MAN_OSAMA\ New Member Moderator

1,481
    6
    0
    อืมช่าย มีฉบับย่อไหมครับพี่ช้าง

5. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เสี่ย ! ไม่อ่านหน่อยเหลอ ....... ขำ นะท่าน :D :D :D :D :D

6. หมูอ้วนคุง

1,901
    7
    0
    ถ้าไม่ใช่เรื่อง เสียวๆไม่อ่านครับ

7. MAN_OSAMA\

MAN_OSAMA\ New Member Moderator

1,481
    6
    0
    ถูกต้องเลยน้องรัก เง้อ ไม่ใช่

8. หมูอ้วนคุง

1,901
    7
    0
    ท่านพี่ ชอบ ใช่มะเรื่องเสียวๆอะ อิ อิ

9. lipsosamport

lipsosamport New Member Member

0
    1
    0
    ลองอ่านดูหน่อยซิคับเพื่อพี่ๆ มันเป็นเรื่องจิงของชีวิตนะคับ (บังเอิญ แวะมาเยี่ยมพี่ช้างครับ)

10. chang

4,985
    57
    48
    ยินดีครับ.... มาเยี่ยม บ่อยๆ ได้นะ อิ อิ อิ :D :D :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้