ขอทราบข้อมูลการวางเครื่อง K 20 A ฝาแดง ในบอดี้แจ๊ส (ตัวเก่า)

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 19 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้รถแจ๊สตัวเก่า เครื่อง IDSI มาได้ประมาณ 4 ปีกว่าแล้วครับ ตอนนี้สนใจอยากจะเปลี่ยนเครื่องยนต์กำลังเก็บเงินอยู่ อยากทราบข้อมูลการนำเครื่อง K 20 A ฝาแดง มาลงแทนเครื่องเดิมว่า ต้องทุบต้องปะห้องเครื่องกันมากขนาดไหน ท่านที่เคยทำมาแล้วกรุณาให้ข้อมูลประกอบการตักสินใจด้วยครับ ว่ามันต้องทำอะไรบ้างและเสียค่าใช้จ่ายทั้งสิ้นประมาณเท่าไหร่ (ถ้ามีภาพประกอบด้วยก็จะดีมาก) มีอู่ไหนที่ทำออกมาแล้วเนียนไม่มีปัญหาบ้าง ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณอย่างสูง

1. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    ผมให้คำแนะนำ ไม่ได้ครับ แต่ผม ให้ ที่ดีๆ ทำได้ครับ KPS ราชพฤกษ์ครับ ทำhonda อย่างเดียว เข้าไปถามหา พี่จิตครับ ให้คำตอบทุกอย่าง น้องๆ รัก ทุกคน

2. ขอบคุณสำหรับข้อมูล ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากเกินไป ผมขอเบอร์โทรศัพท์ของอู่ KPS ที่ว่าหน่อยจะได้ไหมครับ

3. nunote

nunote New Member Member

1
    0
    0
    Bear R Honda racing project เลยครับผม อยู่ถนนคลองลำเจียก ติดต่อพี่หมีได้ครับ

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    คนที่เคยวางเค้าบอกขับแล้วเหนื่อย หน้าหนักเข้าโค้งแล้วเหมือนจะหลุดโค้ง ขนาดใส่ชุดโช๊ค Tein Flex แล้วนะครับ ถ้าให้แนะนำผมว่าเปลี่ยนเป็นเครื่องเทคก็ขับสนุกแล้วครับ หาชุดท่อสูตรนอกมาซักชุดก็แจ่มแล้ว แถมประหยัดอีกด้วย ถ้าเอาเครื่อง K มาไม่มีกล่องโมต้องหาน้ำมัน 95 เติมอีกแพงโลด

5. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เด่วนี้มีแท่นเครื่องแต่งสำหรับวาง K แล้วนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้