เตือนสมาชิกเรื่องผ้าเบรค

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย mdlove, 11 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mdlove

mdlove New Member Member

35
    0
    0
    เมื่อปีที่แล้วผมไปใช้อู่แถวสายไหมอยู่ 1 เจ้า
    แถวปั๊มเชลล์ สายไหม ผมบอกเปลี่ยนผ้าเบรคหน้า 1 คู่ คิดราคามา จ่ายเงิน ค่าของ คู่หน้า 650 บาท ค่าแรง 300 (เหมือนว่าจะใส่แบบนิ่มให้นะ) เพราะว่าผมบอกแล้วว่าจะเอาเบนดิก ดีดีหน่อย มันจัดอะไรมาไม่รู้

มันเอาผ้าเบรคแบบว่า no name ไม่มีชื่อ ใช้ได้ 1 ปี วิ่งไป 27000 กิโล ผ้าเบรคหมดเลย แล้วลูกสูบก็ ดันผ้าเบรค กระเด้นออกมานอก

ลักษณะอาการ เหยียบเบรคไม่ได้ เหยียบแล้วหาย ดีนะที่ผมได้ยินเสียงแล้วขับช้า ช่วงออกตัว โชคดี

พรุ่งนี้บอกให้ช่างเปลี่ยนเอา เบนดิก แล้วครับ เค้าบอก รุ่น คิง แบบปานกลางไรเค้านี่แหละ

ปวดหัวเสียค่าลากรถ 900 บาท จาก รร.สายอักษร รามอินทรา มาที่สายไหม
    ภาวนาพรุ่งนี้ไปรับรถอย่าให้เกิน 2500 บาท

2. Im_big

Im_big New Member Member

37
    0
    0
    รายงานด้วยครับ ถึงไหนแล้ว อิอิ

3. mdlove

35
    0
    0
    ค่าผ้าเบรค 1000
    ค่าแรง 400
    ลูกยางในแม่ปั๊ม 350

1750 บาท เค้าบอกเบรคหลังดีอยู่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:10:49 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:10:51 ----------

ค่าผ้าเบรค 1000
    ค่าแรง 400
    ลูกยางในแม่ปั๊ม 350

1750 บาท เค้าบอกเบรคหลังดีอยู่

4. Im_big

37
    0
    0
    รถบิ๊กเวลางวิ่งมีเสียง แต๊กๆๆๆ ที่ล้อหน้า พอแตะเบรค เสียงเงียบ ที่ล้อหน้าขวา สาเหตุมาจากไร ขอคำตอบด้วยครับ อายคนมาก เหมือนสามล้อเลย ฮ่าๆๆๆ

5. mdlove

35
    0
    0
    เคยเป็นนะ ลองดูที่กริ๊ปที่ล็อคตรงคาลิปเปอร์เบรค มันจะเป็นเหล็กล็อคไว้ ถ้าวิ่งมีเสียง ถ้าเหยียบเบรคเงียบ
    สาเหตุมันนาน กริปมันหลุด พอแล้วแล้ววิ่ง ผ้าเบรคก้อ กระเด้งกับลูกสูบแบบนั้นแหละ พอ เหยียบเบรคก้อทำให้ ผ้าเบรคหยุดการกระเด้ง ลองดูสิ

6. mdlove

35
    0
    0
    เคยเป็นนะ ลองดูที่กริ๊ปที่ล็อคตรงคาลิปเปอร์เบรค มันจะเป็นเหล็กล็อคไว้ ถ้าวิ่งมีเสียง ถ้าเหยียบเบรคเงียบ
    สาเหตุมันนาน กริปมันหลุด พอแล้วแล้ววิ่ง ผ้าเบรคก้อ กระเด้งกับลูกสูบแบบนั้นแหละ พอ เหยียบเบรคก้อทำให้ ผ้าเบรคหยุดการกระเด้ง ลองดูสิ

7. Im_big

37
    0
    0
    เปิดดูแล้วครับ เป็นที่บูทยึดคาลิปเปอร์ครับ

8. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ดูๆ กันให้ดีๆ นะคับ

9. Im_big

37
    0
    0
    ขับรถให้อย่าประมาทน่ะครับ

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ขับไม่เกิ๊น 170 ก็พอ ^^

11. buric

buric New Member Member

117
    2
    0
    ขับ อย่าให้มิดก้อพอ 555+++

12. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    มิดด้าม ^^ เลยดีกว่า

13. buric

buric New Member Member

117
    2
    0
    กับคนไหนล่ะ 555+++

14. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    น้องกิฟ เชอร์รี่ น้องควาย ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้