ภาพงาน Nitto+Sport Truck Gymkhana งานแรกของปี 2011 ชุดที่ 1

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Ton@CityMania, 31 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขออนุญาติ แยกรูปงานจิมคาน่า งานแรกของปี 2011 นี้ เป็น 2 กระทู้นะครับ พอดีว่า ผมได้เจ้ากล้อง Panasonic Lumix GF-1 ตัวใหม่มา 1 ตัว เพราะเหนื่อยกับการแบกกล้องใหญ่ ในขณะที่เราต้องไปทำการแข่งขัน พร้อมกับถ่ายรูปไปด้วย ถ่ายมาได้ 30-40 รูป ด๊านนน แบตหมด เพราะก่อนหน้านี้ เอาไปถ่ายงานอื่นแล้วลืมชาร์ต...ซะงั้น เอาเป็นว่าไปดูกันเลยครับ ไฟล์ภาพเดิมๆ ของเจ้ากล้อง กึ่ง compact กึ่ง dslr ตัวนี้ จะเป็นอย่างไร ไปดูครับ

นี่คือหน้าตาของเจ้ากล้อง 2 ของผม ไว้สำหรับถ่ายขำๆ ฮาๆ พอออกงานได้ ตัวกล้อง compact แต่มีเลนส์ เพื่อนๆท่านใดเล่นใหญ่อยู่ แล้วอยากมีกล้องเล็กไว้พกไปเที่ยวบ้าง กล้องพวกนี้ กำลังมาแรงมาก ไม่ว่าจะเป็น panasonic gf-1, gf-2, olympus epl-1, pentax , fuji x100 ถามว่าประสิทธิภาพเป็นไง เอาเป็นว่า คุณภาพ ดีกว่าพวกกล้อง canon g12, nikon p7000 แน่นอนครับ พอแระ อธิบายพอหอมปากหอมคอ มาดูภาพงานกันเลยครับ

งานนี้จัดขึ้นที่ตลาดใหม่ ของเมืองรังสิต "ตลาดเดอะมิลล์" บริเวณลาดจอดรถ ความกว้างประมาณ 12 เลนส์ถนน ความยาวไม่เคยวัดดูเหมือนกัน แต่เอาเป็นว่า จัดดริ๊ฟท์เล็กๆได้เลยหล่ะครับ

เช่นเคย มีบูธของอาหารเครื่องดื่ม เตรียมพร้อมอยู่แล้ว ไว้รองรับนักแข่งและผู้ร่วมงาน

2 พิธีกร ที่รู้จักกันเป็นอย่างดี เจ้าอ๋อง และพี่หนุน มาสร้างความคึกคักตลอดงาน คนบ้าอะไร พูดได้ไม่หยุดทั้งงาน

ผู้คนให้ความสนใจกับบรรดารถ mini formula ของน้องๆหลายๆสถาบันครับ สร้างสีสรรค์ได้ดีทีเดียว

ผู้จัดเตรียมพื้นที่ไว้สำหรับนักแข่งเป็นอย่างดี แต่... 5 5 5 ยอดนักแข่งเกินคาด จอดกันแทบไม่พอเลย

เวทีคอนเสิร์ตติดตั้งไว้ตายตัว ไม่ติดเวทีนี้ สงสัยแข่ง twin track ได้เลย

เริ่มเปิดให้ทำการ walk course ตั้งแต่ เช้า ยัน 10 โมงกว่าๆ

เป็นเรื่องสำคัญมากคับ ไม่เดินดู ดูแต่ไลน์สนามจากกระดาษ จำยากครับ

หวนคืนวงการ สำหรับ อาซ๊อแห่ง CLUB RT หวานใจ อาจารย์ ปอม gambino กับ รถ honda crx รอดูครับ

มีการวางยางกั้นระนาบไว้ กันพื้นที่ในการจัดแข่ง

กว้างขวาง

การขี่จักรยาน และนั่งมอไซค์ ในการ walk course เป็นวิธีที่ไม่ถูกต้อง เค้าเรียกว่า ride course แล้ว... แต่ก็ทำ 555

ดูสิ เอากันใหญ่เลย งานหน้าสงสัยต้องบอกผู้จัด ห้ามมอเตอร์ไซค์ แต่อนุโลม ให้ใช้ สเก็ตบอร์ด โรเร้อเบรดได้ 555 น่าจะฮา

ต้องเดินแบบนี้ครับ ถึงจะถูก

เพราะว่า เค้าบอกกันว่า เดินดูไลน์ แล้วยังจะได้ดูพื้นแทรคด้วย สำหรับโปรๆที่เก็บละเอียดจริงๆ

สาวๆตรงจุดรับสมัครครับ

ถามๆดู เค้าบอกว่า สนามนี้ มีผู้เข้าแข่งขันเป็นร้อยกว่าคันเลย เหอๆ

เป็นเพราะสนามใหม่ที่น่าลอง ผู้จัดที่รู้จักคนเยอะ และที่สำคัญ นักแข่งที่กระสัน และโหยหาสนามที่ไว้ปลดปล่อยแน่นอน

จุดตั้งไฟบอกเวลา ก็ตั้งได้ในบริเวณที่ดีเลยทีเดียว

เหนื่อยๆแต่ก็สนุก กับโต้โผหลัก " เอ้ ข้าวมันไก่บิน "

มารอดูกันว่า ตลาดเดอะมิลล์ คนดูจะเยอะแค่ไหน แต่ที่แน่ๆกลางวัน แดดร้อนมาก

งานนี้เจ้าอ๋องทุ่มทุนสร้าง ต้องไปนั่งที่สูง เห็นว่า กลัวความสูง ว้า.... แบบนี้จัดสาวๆสูงๆไม่ได้นะเนี่ย อิอิ

กว่าจะขึ้นได้ กินเวลาไปเยอะ

มีการโยกย้ายไปมาได้ แต่ทำไมเจ้าอ๋องมันจำเหล็กแน่นจังวะ กลัวขนาดนั้น เล่นผาดโหนไม่ได้นะเราเนี่ย อิอิ

พอเข้าที่เข้าทาง ก็เริ่มคุยจ้อเลยทีเดียว

อย่างกะงานดริ๊ฟท์เลยแหะ มองมุมสูง

ถ้ามีรถหลุดมาฟาดเนี่ย ไม่อยากนึกภาพ 555

ในวันนั้น แดดแรงครับ แต่ลมเย็นอยู่เหมือนกัน ฟ้าใส จัดไป

มาสมัครกันเรื่อยๆเลย

ไม่เจอเจ้าของรถคันนี้แหะ คนไหนหว่า เห็นวันก่อนถามๆถึงเราในเวป

ตลาดรังสิตทั้งนั้น ผ่านหน้าบ้านผมประจำคันนี้ มาประกาศศักดิ์ดากันหน่อย

ถ้วยรางวัลสนามนี้ 1-5 รับกันไปได้เลย ไม่ต้องลุ้นมาก ฮ่าๆๆ

ขอบคุณเฮียเก๊า nitto ที่มีของแจกทุกๆสนามเลยครับ

แหม่ นึกว่า มองผ่าน miracle x cross bar

ถ่ายจากบนเวทีลงไปครับ มีเต้นท์ให้เช่าจอดรถกันด้วย สำหรับคนที่ไม่ชอบแดด

แอบส่งมือใหม่ของคลับผมไปลงสักคัน เห็นน้องเค้าชอบมากมาย การขับจิมคาน่า

ไว้รอดู ชุดที่ 2 นะครับ จากกล้องใหญ่แระ พอดีกล้องนี้แบตหมดก่อน เอาไปดูเล่นๆก่อนนะครับ ออเดิฟ สวัสดี

2. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ขอบคุณมากมาย คับภาพสวยๆเช่นเดิม

3. caldina3s_ge by lee pui

caldina3s_ge by lee pui New Member Member

79
    0
    0
    แหล่มมากครับพี่ต้นกล้องรุ่นนี้นี่ดีจริงๆทั้งเล็กพกพาง่าย......ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

4. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    กล้องเล็กภาพยังสวยเหมือนเดิม มุมมองดีเหมือนเดิม ขอบคุณคับ

5. G-RANGSIT-59

G-RANGSIT-59 New Member Member

14
    0
    0
    สวยงามมากคับ เจอกันแล้วนะคับ ที่ผมเดินไปทักอ่ะคับ ตอนขยับรถเย็นๆ ไว้เจอกันสนามหน้านะคับ

6. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    จับกล้องไหนก็รูปสวยเหมือนเดิมครับคุณต้น

7. BaiToey

BaiToey New Member Member

14
    0
    0
    รูปสวยค่ะพี่ต้น ^^ รอดูต่อ

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แจ่มจิงๆๆ

9. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    พี่ต้น ที่บอกว่า สาวสูงๆอ่ะ มีเมื่อไหร่ บอกมา จะปีนให้เตี๊ยะเลย
    ป.ล. แต่จริงๆแล้ว อยากได้แบบสปอต์ท อาทิ เช่น แลมโบ อะไร แบบนี้555

10. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    พี่ต้น ที่บอกว่า สาวสูงๆอ่ะ มีเมื่อไหร่ บอกมา จะปีนให้เตี๊ยะเลย
    ป.ล. แต่จริงๆแล้ว อยากได้แบบสปอต์ท อาทิ เช่น แลมโบ อะไร แบบนี้555

11. กล้องไหนๆก้อสวยเหมือนเดิม

12. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ขอบคุณมากๆคับผม

13. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ดูแล้วเพลินดีคับ

14. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    มารอชมชุด 2 ค้าบบบ (พี่หนูเอง) อิอิ

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รูปสวยๆครับ แต่ดูแล้วน่าจะร้อนเนอะ :D

16. pr101

pr101 New Member Member

39
    0
    0
    ขอบคุณรูปสวยๆงามๆ รอชมภาค 2 ต่อไป

17. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    รูปสวยมากๆคับ

18. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ขอบคุณคร้าป

19. maibyvolvo

maibyvolvo New Member Member

8
    0
    0
    มารอชมชุด 2 ค้าบบบ

20. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    รูปสวยคราบ ขอคุณคราบ

21. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ขอบคุณสำหรับบรรยากาศ และภาพสวยๆครับผม

กล้องจิ๋วแต่แจ๋วเกินตัวเลย

22. BIRD KhonKaen

BIRD KhonKaen New Member VIP

236
    0
    0
    สวยมากครับ

23. maibyvolvo

maibyvolvo New Member Member

8
    0
    0
    ชุด 2 มายังคาฟผม อยากเห็นๆๆๆๆๆๆๆๆ

24. aea_sigma

aea_sigma New Member Member

72
    0
    0
    ขอบคุณมากคับรูปสวยจิงๆ ชอบมากมาย...

25. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
  26. themill

themill Guest

0
    0
    0
    ฝากตลาดนัด themill ด้วยน่ะค่ะ

ตลาดนัด the mill ขอฝากสถานที่ ทางลานจอดรถด้านหลังโครงการ

สามารถจัดกิจกรรม ที่ผ่านมาเคยจัดกิจกรรม อาทิ ฟุตซอลเดอะมิลล์คัพ 2011

แข่งรถ จิมคาน่า งานแต่ง คอนเสิรต์ศิริพร อำไพพงษ์

ทางเรายินดีให้บริการด้านสถานที่

สนใจติดต่อ 088-189-0979 ได้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

27. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    เยี่ยมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้