MR2 Drag Day ครั้งที่ 1 วันเสาร์ที่ 7 พฤษภาคม 2554 ณ สนาม Bangkok Drag Avenue รังสิต คลองห้า จัดโดย

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 28 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    โอนแล้วนะเว้ย

606.66 บาท (เลขสวย) โทรสับน่ะหัดพกติดตัวซะบ้าง.........555

ถ้ามีใครไปด้วยอีกเดี๋ยวไปจ่ายหน้างานละกัน

1. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ยังไม่ได้โอนเลยลืม ว่าจะเอาไปจ่ายสดวันไปกับssp คุณโจ้ก็กลับสะก่อน ไม่ได้คุยกกันเลย

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ใช่ที่มองหน้าผมแล้วเหมือนจะยิ้มๆให้ แต่ผมไม่ได้ยิ้มกลับหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ต้องขอโทษอย่างแรงครับ เพราะผมคุ้นๆหน้ามากๆครับ แต่ไม่กล้าเดินเข้าไปคุยเพราะกลัวทักผิดคนครับ ที่ผมคิดว่าใช่เพราะเดินออกไปเห็นรถอะครับ แต่ไม่ได้เข้าไปหาใหม่แล้วเพราะต้องรีบกลับกรุงเทพครับ กลับมาพร้อมพายุฝนตลอดทางเลย 555555

3. หยิ่งเหลือเกิน ประธาน............

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ถ้าผมเจอคนนี้ผมไม่ทักครับ แต่จะเบิ้ลเครื่องใส่หน้าทีนึงแล้วเบรินยางโชว์ก่อนจะขับออกไปอย่างรวดเร็ว 55555

5. เบิร์น ได้ด้วยเหรอ

ลืมไปล้อเดิม ยางหน้าแคบ 55555

6. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    สงสัยต้องเป็น hilight ของงาน ประธาน mr2 thailand burn ยางโชว์ ...

7. pookpui

1,304
    6
    38
    ได้สิ เครื่องมันแรงอะ 555555

8. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    นั่นไงอุตส่า ส่งตาหวานให้ทำไม่สนใจ จะเดินเข้าไปเห็นยุ่งๆหันมาอีกทีกลับเลย พอดีปรึกษาพี่หนุ่มว่าจะทำแบบmrsเขาบ้างเก็บเงินก่อน อิอิ
    ตอนออกจากร้านน้ำถ่วมรถเลย ทีบาร์ เจ้ากรรม

9. บอกแล้ว......ว่ามันหยิ่ง............

10. ไปด้วยก้าบบบบบบบบบบบบบบบ

11. ใครอ่ะ........ลืมไปแล้วววววว อิอิอิ

12. ใกล้แล้วๆๆๆๆ เตรียมรถกันพร้อมยังครับเพื่อนๆ

ขอบคุณ "โจ้" ล่วงหน้า สำหรับกิจกรรมดีๆ ครับ

ว่าแต่........รองเท้าเค้า กำหนดอะไรไหม ใส่รองเท้าแตะ แข่งได้ใช่ไหมครับ ?

13. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    โอนให้แล้วนะโจ้

14. pookpui

1,304
    6
    38
    โทรสอบถามผมได้เลยครับ ที่เบอร์นี้ โจ้ 089-7646067

15. pookpui

1,304
    6
    38
    มาอัตเดตข้อมูลครับ

ตอนนี้มีเพื่อนๆ ที่คอนเฟริมมาร่วมงาน รวมจำนวนรถทั้งสิ้น 28 คันรายชื่อทั้งหมด มีดังนี้ครับ

เพื่อนๆ MR2
    1. ชิ้ว
    2. โอม
    3. พี่ยอด
    4. พี่ที
    5. พี่โอ๊ก
    6. พี่น๊อต
    7. โจ้
    8. พี่นก
    9. คุณก้อง
    10. ทัด
    11. จิ๊บ
    12. พี่ณุ
    13. พี่ไปป์ และเพื่อน รวม 2 คัน
    15. คุณ Singtoo
    16. Rspec2 ส่งเข้าประกวด รวม 5 คัน
    21 พี่บอย ไอโมบาย
    22. พี่สุ
    23. พี่จั่มมั่ม นารากะ
    24. PTA ส่งเข้าประกวด รวม 2 คัน
    26. กราฟ
    27. คุณกอล์ฟ ล้อส้ม
    28. พี่แอมป์ 3Door

เพื่อนๆ Celica
    สำหรับเพื่อนๆ Celica ตอนนี้คุณเพชร ประธาน Celica Thailand กำลังช่วยรวบรวมสมาชิกให้อยู่นะครับ ถ้าได้ข้อมูลยังไงแล้วผมจะมาอัพเดตข้อมูลให้อีกรอบครับ

แก้ไขล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2011
  16. pookpui

1,304
    6
    38
    มีเรื่องต้องชี้แจงให้เพื่อนๆ ทราบ ตามหัวข้อดังนี้นะครับ

1. จากยอดรถที่คอนเฟริมมาทั้งสิ้นเฉพาะชาว MR2 มีทั้งหมด 28 คัน แต่สำหรับเงินที่เก็บได้ตอนนี้ทั้งหมด นับเฉพาะในส่วนของชาว MR2 นะครับ เก็บตังค์ได้แล้ว 14 คัน รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 8600 บาท (คนที่โอนเผื่อผู้ติดตาม 200 บาท 1 ท่าน อันนี้วันงานผมคืนเงินให้นะครับ) และตอนนี้ทางคลับได้เอาเงินไปเพื่อใช้จ่ายแล้ว แบ่งเป็น
    - ค่าถ้วยรางวัล 20 ถ้วย เป็นเงินทั้งสิ้น 3000 บาท
    - ค่าบัตรเข้างาน 50 ใบ เป็นเงินทั้งสิ้น 250 บาท
    - ค่ากรรมการ ที่ต้องกันเงินสำหรับจ่ายในวันงาน 3500 บาท
    รวมรายจ่ายเป็น 6750 บาท

ดังนั้น เงินต้นที่เหลืออยู่ จะเหลืออยู่เพียง 1650 บาท ซึ่งบอกตรงๆ เงินเท่านี้ มันยากมากที่ผมและทีมงาน จะเอาไปบริหารต่อเพื่อจัดเตรียมอาหารกลางวัน และเครื่องดื่มตลอดงานครับ ผมจึงตัดสินใจ ที่จะไม่มีการจัดเตรียมอาหารกลางวันและเครื่องดื่มตลอดงานนะครับ โดยเงินส่วนนี้ รวมทั้งเงินส่วนเพิ่มในกรณีที่ผมเก็บได้จากเพื่อนๆ ที่คอนเฟริมแล้วแต่ยังไม่ได้โอนเงินมาทีจนถึง ณ เวลานี้ หรือคนที่บอกผมไว้ว่าจะไปจ่ายหน้างานเลย จะไปอยู่ในมื้ออาหารเย็น ที่พวกเราจะรับประทานร่วมกันหลังงานจบครับ (เรื่องร้านอาหาร เด๊ยวจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนึงครับ แต่คิดว่าคงเลือกที่ไม่ไกลจากสนามมากนะครับ)

สำหรับเพื่อนๆ ที่โอนเงินมาให้ผมก่อนแล้วจนถึงวันที่ 30 เมษายนที่ผ่านมานี้ ผมต้องขอโทษด้วยนะครับที่ทำตามที่รับปากไว้ไม่ได้ ว่าจะมีอาหารกลางวันให้ พร้อมเครื่องดื่มฟรีตลอดงานนะครับ ผมจะไล่โทรศัพท์ชี้แจงให้ทราบทุกท่าน สำหรับคนที่โอนเงินมาก่อนหน้านี้ ให้ทราบถึงเหตุผลนะครับ

โดยเรื่องอาหารกลางวันและเครื่องดื่ม คิดว่าร้านอาหารในสนามน่าจะเปิดให้บริการนะครับ ตอนนี้กำลังเช็คให้อยู่นะครับ ถ้าไม่มีจริงๆ มีร้านอาหารอยู่หน้าสนาม ไปซื้อมารับประทานร่วมกันในช่วงเที่ยงได้เลยนะครับ หรือใครจะเอาอาหารเครื่องดื่มจากข้างนอกมารับประทานเองก็ได้ ไม่ว่ากันนะครับ

2. สำหรับคนที่โอนตังค์มาแล้วทุกท่าน ผมเก็บบัตรให้ท่านแล้วนะครับ

3. สำหรับผู้ติดตาม ไม่มีการเก็บเพิ่ม 200 บาทแล้วนะครับ เว้นแต่ช่วงเย็นท่านจะพาผู้ติดตามมารับประทานอาหารเย็นร่วมกันด้วย ในส่วนนี้ถึงจะคิดเพิ่มอีกหัวที่เพิ่มมาหัวละ 200 บาทนะครับ ค่อยไปจ่ายเพิ่มเองเย็นวันนั้นเลยครับผม

4. สำหรับคนที่คอนเฟริมมาแล้วแต่ยังไม่ต้องโอนตังค์มาที ไม่ต้องโอนแล้วนะครับ ค่อยมาจ่ายผมวันงานเลย ผมเก็บบัตรไว้ให้แล้วเหมือนกัน จ่ายผ่านผมคนเดียวนะครับ

5. สำหรับคนที่ยังไม่ตัดสินใจทีก่อนหน้านี้ แต่ตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วว่าจะมาร่วมงานด้วย ให้โทรศัพท์มาหาผมที่เบอร์ 0897646067 (โจ้) เพื่อคอนเฟริมว่าไปร่วมงานด้วย หรือโพสคอนเฟริมว่าไปได้ในหัวข้อนี้หัวข้อเดียวเท่านั้น พร้อมเบอร์โทรศัพท์ให้ผมโทรติดต่อกลับด้วยนะครับ ผมจะโทรติดต่อกลับไป และจะเตรียมบัตรไว้ให้ แล้วเอาไปให้วันงานนะครับ โดยท่านสามารถชำระค่าบัตรให้ผมในวันงานได้เลยครับ

6. สำหรับเรื่องการแต่งกาย ผมอธิบายในรายละเอียดของกระทู้แรกในหัวข้อมิตติ้งนี้เลยนะครับ

7. เนื่องจากทางสนาม จะมีงานแข่งต่อช่วงค่ำ โดยเค้าจะเปิดรับสมัครและให้เริ่มซ้อมได้หลังสมัครเสร็จ ตั้งแต่ห้าโมงเย็นเป็นต้นไป ผมจึงได้มีการเปลี่ยนแปลงกำหนดการวิ่งในแต่ละช่วง และเปลี่ยนวิธีการปล่อยรถ เพื่อให้เสร็จสิ้นก่อนห้าโมงเย็น ผมได้อธิบายในรายละเอียดของกระทู้แรกในหัวข้อมิตติ้งนี้เลยนะครับ

8. งานนี้ ทางกลุ่มเพื่อนพี่ไปป์(Maneki Neko) กลุ่มที่ทำให้พวกเราจัดงานครั้งนี้ขึ้นมาได้ จะขอเลือกเอารถ MR2 ของเพื่อนๆ จำนวน 2 คัน เพื่อถ่ายลงหนังสือด้วยนะครับ (ทางเพื่อนพี่ไปป์จะเป็นคนเลือกเองวันนั้นนะครับ) จึงแจ้งมาให้เพื่อนๆ ทราบล่วงหน้าครับ

9. สำหรับเพื่อนๆ ชาว Celica ที่คอนเฟริมว่าไปในบอร์ด Celica Thailand แล้ว ผมได้เตรียมบัตรไว้ให้เรียบร้อยแล้ว และท่านสามารถมาชำระค่าบัตรในวันงานได้เลยครับผม สำหรับชาว Celica ที่ยังไม่ได้คอนเฟริมรายชื่อในบอร์ด Celica Thailand รบกวน Confirm ชื่อในบอร์ด Celica Thailand ด้วยนะครับผม เพื่อทาง MR2 Club จะได้เตรียมเก็บบัตรไว้ให้ตามรายชื่อที่ระบุอยู่ในบอร์ดเลยครับ

ล้างรถให้พร้อม เตรียมรถให้พร้อม แล้วเจอกันวันเสาร์ที่ 7 พฤษภานี้ครับผม:D:D

แก้ไขล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2011
  17. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    ต้องไปหัวหิน ไม้รู้กลับมาทัน10โมงเปล่าเซ็ง

18. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    มีใครออกจากเเถวพระราม 3 มั้ยครับหรือใกล้เคียงเผื่อไปพร้อมกัน

19. TAE_CELICA

TAE_CELICA New Member Member

149
    0
    0
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ พี่ๆ ชาวMR2

20. pookpui

1,304
    6
    38
    พวกเราก็ต้องฝากเนื้อฝากตัวเช่นกันครับ ^v^

21. pookpui

1,304
    6
    38
    29 คันแว้ววววว

เพื่อนๆ MR2
    1. ชิ้ว
    2. โอม
    3. พี่ยอด
    4. พี่ที
    5. พี่โอ๊ก
    6. พี่น๊อต
    7. โจ้
    8. พี่นก
    9. คุณก้อง
    10. ทัด
    11. จิ๊บ
    12. พี่ณุ
    13. พี่ไปป์ และเพื่อน รวม 2 คัน
    15. คุณ Singtoo
    16. Rspec2 ส่งเข้าประกวด รวม 5 คัน
    21 พี่บอย ไอโมบาย
    22. พี่สุ
    23. พี่จั่มมั่ม นารากะ
    24. PTA ส่งเข้าประกวด รวม 2 คัน
    26. กราฟ
    27. คุณกอล์ฟ ล้อส้ม
    28. พี่แอมป์ 3Door
    29. พี่แปะ

เพื่อนๆ Celica
    สำหรับเพื่อนๆ Celica ตอนนี้คุณเพชร ประธาน Celica Thailand กำลังช่วยรวบรวมสมาชิกให้อยู่นะครับ ถ้าได้ข้อมูลยังไงแล้วผมจะมาอัพเดตข้อมูลให้อีกรอบครับ

ขอให้มากันเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะครับ

22. ฝนจะตกไม้วะโจ้

ต้องบน หรือเปล่า ?

23. pookpui

1,304
    6
    38
    บนไว้ก็ดีพี่ ตอนนี้อากาศแถวกรุงเทพเป็นไงบ้าง ผมไม่รู้เรื่องเลยอะ อยู่ต่างจังหวัด

24. วันนี้ แถวรังสิต ช่วงบ่าย ฝนตกๆ หยุดๆ อ่ะ ที่สนามก็คงประมาณนี้

แถมเจอ mazda2 มาจี้ตูด รำคาญชิบ ถนนเปียก ทางตรงๆ เดินคันเร่งแรงหน่อย ตูดออกเลย น่ากลัวโคตร

25. pookpui

1,304
    6
    38
    อ่อน 555555555555555555555555555

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 02:28:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 02:28:17 ----------

อ่อน 555555555555555555555555555

26. aod24_dn

aod24_dn New Member Member

28
    0
    0
    ไม่แน่ใจ Rspec2 เพิ่มผมหรือยัง ถ้ายังบวกอีก1 ครับ
    อ๊อด 089-2388812

27. แมร่ง.........ด่ากรู ตลอดดดดดดดดด

28. pookpui

1,304
    6
    38
    ผมสำรองบัตรให้แล้วนะครับ เจอกันพรุ่งนี้ครับผม:D:D

29. TAE_CELICA

TAE_CELICA New Member Member

149
    0
    0
    ขอบคุณพี่โจ้ พี่จิ๊บ และพี่ๆชาว MR2 มากครับ ที่ให้ชาว CELICA รวมแจมกับกิจกรรมดีๆ ในวันนี้
    หวังว่าโอกาสหน้าคงได้รวมแจมกันอีก นะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้