RT100 ซื้อเครื่อง 7k 26000แพงไหม

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย wer31, 6 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wer31

wer31 New Member Member

3
    0
    0
    ช่างให้ดู 7k 1600cc. ราคาเครื่องเท่านั้น จะติดลงรถtoyota rt100 ได้ไหม การดูเปอร์เซ็นต์ของเครื่องเขาดูกันที่ไหน ช่างบอกว่าเครื่องเดิมของผมไม่เหลือเปอร์เซ็นต์แล้วเพราะผ่าเครื่องบ่อย อยากทราบว่าหลังจากเปลี่ยนเครื่องแล้วรถยนต์ควรจะมีอายุการใช้งานได้อีกกีปี ใครๆ ก็เชียร์ให้ซื้อใหม่ ต้องผ่อนเดือนละ 7000 เป็นเวลา 4ปี ผมว่าแพงไปแล้วรถอาจหายได้

ถ้าซ่อมแซมรถเก่าๆ เขาจะมาขโมยไหมกะว่าจะเอาไว้เที่ยวทั่วประเทศถ้ามีโอกาสจะได้จอดทิ้งไว้แล้วไปเที่ยวโดยไม่กังวลใจดีไหม ทัวส์รถเก่าใครสนใจไหม

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ทำไมถึงเลือกเครื่องตัวนี้หละครับ

3. wer31

wer31 New Member Member

3
    0
    0
    เพราะช่างหามาให้ครับ เขาบอกว่าเป็นของรถตู้ญี่ปุ่น เครื่องเล็กแต่อุปกรณ์ประกอบดูใหญ่มากกลัวเข้าไม่ได้เสียด้วย มีอะไรแนะนำไหมครับ ขอบคุณ

4. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ไม่ค่อยทราบเครื่องตระกูลนี้ซักเท่าไหร่นะครับรอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับแต่ยังไงก็ถ่ายรูปมาโชว์กันหน่อยนะครับ.................อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้