e36 ติดเอ็นจีวีอู่ไหนและแจ่มป่าวคับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปtrin, 2 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ติดngvจาดีไหมคับและแนะนำอู่หน่อยคับ

1. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    อันนี้ไม่แน่ใจนะ ต้องรอผู้รู้มาช่วยดูให้อีกที ^^"

2. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ถ้าอยากติดจริงๆ แนะนำว่าเป็น LPG ดีกว่านะ เห็นเค้าว่าถ้าติดเนียนๆ ระบบรถสมบุรณ์เทียบเท่าน้ำมันเลย เรื่องอู่ต้องรอผู้รู้ท่านอื่นอีกที ที่แนะนำ LPG เพราะ ส่วนตัวเคยใช้รถ NGV ของที่บ้าน ถ้าวางแผนเวลาในการเติมไม่ดี จะต้องนั้งติดเครื่องรอเติมเชื้อเพลิงในรถ ต่อคิวกับแทกซี่ที่ล้นออกไปถึงถนนกินเนื้อที่ไปเลนนึง ทีเดียว ฟังเพลงในรถได้หลายเพลงเชียวละ จนบางทีต้องออกมาเติมตอนดึกๆ จิงๆ ถึงว่าง ถ้ายอมรับข้อเสียมันได้ก็ดี
    ส่วนเรื่องอู่ไม่ค่อยรู้จริงๆ อยากให้ลองศึกษาให้ละเอียดกว่านี้ ใจเย็นๆสอบถามรอบข้างไปก่อน เพราะถ้าติดมาไม่ดี เห็นวิ่งเข้าออกจากอู่เป็นว่าเล่นเชียว
    แต่ยอมรับว่าประหยัดเงินในกระเป๋าขึ้นจริงๆครับ

3. neogod

neogod New Member Member

244
    9
    0
    lpgด้วยอีกคนน่าจะวิคกว่า ของอัลโทรนิค

4. kitsada07

kitsada07 New Member Member

369
    2
    0
    lpg ดีกว่า คับ

5. tuyen

tuyen New Member Member

60
    0
    0
    NGV เติมช้า แรงดันภายในถังเยอะ=ถังหนักและอันตรายมากถ้าถังชำรุด แนะนำLPGอีกเสียงครับ หาเติมง่าย เติมเร็ว ถังเบากว่า ปลอดภัยกว่าNGV (เลือกปั้มที่เติม+คอยดูเด็กเติมตลอดเวลา)

6. Ming jaguar

Ming jaguar New Member Moderator

160
    5
    0
    ผมติด LPG 3คันล่ะครับรถที่บ้าน

7. neenozaa

neenozaa New Member Member

19
    0
    1
    LPG อู่แยกปทุมวิลัยตรงข้ามโลตัส วิ่งแก๊สลืมน้ำมันไปเลยวิ่งดีกว่าน้ำมันอีกครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้