BMW E36 ดริฟได้ไหมอะครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย sui_pon, 20 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sui_pon

sui_pon New Member Member

5
    0
    0
    ที่บ้าน มี BMW E36 318i อยู่อะครับ คืออยากลองมาทำดริฟอะครับ ตัวนี้เท่าทีสังเกตุมานขับหลังง่าครับลองๆเลี้ยวแรงๆเหวียงรถแล้วอัดเต็มๆ มันไม่ดริฟเลยอะครับ ดึงเบรคมือให้รถเสียหลักแล้วอัดมันก็ไม่ดริฟอะครับ สงสัยกำลังไม่พอมั่งะครับ แล้วมันน่าจะดริฟได้ไหมอะครับ ถ้ามันดริฟไม่ได้ จะได้ขายอ่าครับ แล้วซื้อ A31 แต่ถ้าดริฟได้ จะเอามาแต่งอะครับ แนะนำทีครับ ตอนนี้มีงบอยู่เลยงับ แนะนำทีครับบ ขอบคุนพี่ๆๆมากเลยครับ

2. kreen celica

kreen celica New Member Member

23
    0
    0
    ได้สิครับ สองสนามที่ผ่านมามีคนเอามาทำเล่นแล้วนะครับแต่เป็น E34 คันสีขาวครับขับดีด้วย แต่ผมว่าการเหวี่ยงรถแล้วอัดเต็มๆเนี่ยมีหลายปัจจัยเป็นองประกอบนะครับ ลำพังเครื่องเดิมๆคงไม่ไหวแน่ๆ ต่อให่กระทืบครัชส่งก็เถอะ อย่างน้อยๆ ต้อง หลังหัก หรือไม่ ก็ทานเจไปเลยครับ สำหรับเรื่องการทำให้ท้ายของ BM เกิดการเสียอาการผมว่าเรื่องน้ำหนักค่อนข้างมีส่วนเนื่องจากมีน้ำหนักตัวมากอยู่ประมาณ ตัน 7 ถ้าจะให้เข้าได้ง่ายๆ น่าจะเบรกเท้าแรงๆก่อนเข้าโค้งเพื่อให้น้ำหนักรถทิ้งไปอยู่ที่ล้อหน้าก่อนที่จะดึงเบรกมือ (เวลาดึงเบรกมืออย่าลืมเหยียบครัชนะครับ) จะช่วยให้รถเสียอาการได้ง่ายขึ้นครับ

3. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ขอให้เป็นขับหลัง เซ็ตช่วงล่างและเต็ดให้ดีก็สนุกได้แล้ว

4. sui_pon

sui_pon New Member Member

5
    0
    0
    จริงเหรองับๆๆๆๆๆ ผมคิดว่า เครื่องมันก่าอะครับๆๆ 10 ก่าปีแล้วแต่รวมๆๆวิ่งดีอยู่นะ โชคก็โอเคแล้วผมต้องเช็ตช่วงล่าง ยกเครื่องใช่ไหมอะครับๆๆ แล้วถ้ายก เครื่องแนะนำหน่อยได้มะครับ งบประมานเท่าไร อย่างเครื่องเนี่ย อะไรดีอะครับ เท่าๆ ที่ลองศึกษาอ่าครับ เห็น SR RB ไม่ค่อยมีเจ อย่างที่คุณคอมเม้นแรกอ่า บอกว่า รถมันหนักอะครับ แล้วRB 20 SR จะไหวไหม แล้วราคา ประมาณเท่ารายอะงับบ รวมช่วงล่างนะครับ ขอโทษนะครับที่ผมไม่รู้ไรเลยย คืออยากเล่นจริงๆแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องอะงับๆๆ อธิบายผมที่นะครับบบ ขอบพระคุนมากๆๆเลยนะครับ^^

5. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    ผมว่า เจ ดีสุดครับ ทำช่วงล่าง แล้วหาเต็ดใส่ อะครับ เวิคแน่ๆๆ
    จารอดู โปรเจ็ทนี้นะครับ เปงกาลังจาย งิงิ

6. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    http://videos.streetfire.net/search/dado/0/1953efb3-bb7b-4743-9177-9895014a7b65.htm

ใน link คับ e36 m3 set turbo คับ ดูละกันคับ
    ผมว่าวางเจโบกระปุก เฟืองท้าย limited ช่วงล่าง ดีดี ลดน้ำหนักตัวถัง ด้ามจุดต่างๆผมว่าก็เล่นได้แล้วคับ :sad: :sad:

7. Bond_Blackout

Bond_Blackout New Member Media

59
    0
    0
    ได้ชัวร์ครับ ผมลองแล้ว แต่ผมวาง Sr นะครับ ก็ท้ายไปแล้ว ตอนยังไม่ยก TED ตอนนี้ยก Skyline มาแว้วยังไม่ได้ลองเลย เผอิญปั้มติ๊กมีปัญหา ไว้เปลี่ยนจะมารายงานผลครับ

e30

สวัดดีครับ มาช่วยตอบคำถามนะเรื่องของเรื่องมีอยูว่าต้องการจะเอาเจ้า 318i , มาดริฟไช่ปะครับ
    เช่นกันครับผมมี e30 318i เครื่อง m40 ครับเดิมนั่นเหลาะครับ
    ผมเอามันมาดริฟเหมือนกันเหละครับ รถเดิมๆๆเลยดริฟมันมากครับไม่ตองทำไรเลย
    เท่าที่ผมฝังมานะการดริฟของคุณอาจจะผิดวิธีนะกอนจะดริฟควรสึกษาสะก่อนนะว่าเขาเล่นกันเเบบไหนอะครับ
    เจ้ารถ bmw 318 i เนี่ยนะมันก็มีกำลังมากมายมหาสารอยูเเล้วอะครับเเต่มันขึนอยูกับการเข้าใจรถที่ดีอะครับ
    ไม่ควรจะว่างเครื่องนะครับ เป็นไปได้เอาเครื่องเดิมไปโมดีกวาครับ ผมีทางออกอีก1 วิธีนะถ้าคิดจะวางนะ
    วาง เครื่อง 525 i หรือ m5 นั่นเหลาะครับ 6 สูบครับ ตัวนี้นะครับเต็มๆๆเเล้วก็
    มันเเรงกวาเครื่องตะกูล sr หรื่อ 2jz สะอีกครับ เอ้เจ้ารถ bmw เนียเวลาวางเครื่องเเล้วมันจะเสียรถเลยครับ
    1. เเปลงเยาะครับ
    2.ไม่ได้ศูนย์ครับ
    3.หมดราคา
    4.การทรงตัวไม่ดีนัก
    5.ผิดเพียนหลายอยางครับเพราะมันเป็นรถยูโรปมันเข้ากันได้ยากนะครับกับเครื่องยี่ปุ่นอะ
    ถ้าวางเครื่อง525 i นะ รับประกันเดิมๆๆก็ดริฟได้ครับห้องเครื่องไม่ต้องเเปลงไรเลย
    ของผม318i เครื่องเดิม จูนเเอร์โฟร ไม่โบ ติดเเก็ศด้วยนะ LPG เเต่งสวยเดิมๆๆ
    เลยครับ
    ดริฟมันมากเลย (เครื่องเดิมดีที่สุดครับ)
    เอามันไปโมดีๆก็เเร่งสุดย้อดเเล้วครับ
    ต่อนนี้นะครับ 318 มันก็กำลังจะกลายเป็นรถอนุรักเเล้วนะครับ
    เเละได้รถที่ทางยุโรปนำกลับมาเเต่งกันอีครับเป็นอยางมาเลยทีเดียวครับ
    เเละราคาของต่งประเทศก็บีบสูงขืนด้วยครับเฉพาะตัวนี้นะ
    ตอนนี้กลายเป็นรถ อมตะไปเเล้วนะ
    มีปัญหา เรื่อง bmw ปรึกษาได้ที่ [email protected] hi5 ก็ได้นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้