ถ้าผมใช้ TOYOTA COROLLA หรือ HONDA CIVIC จะดีมั้ยครับ เเร้วจะเเตกต่างกับ CEFIRO A31 อย่างไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย drifttt, 21 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. drifttt

drifttt New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าผมใช้ TOYOTA COROLLA หรือ HONDA CIVIC หรือ รถยนต์ขับเลื่อนล้อหลังอันอื่น จะดีมั้ยครับ เเร้วจะเเตกต่างกับ CEFIRO A31 อย่างไรบ้าง

อีกเรื่องครับ รภขับเคลื่อนล้อหลังที่มีเครื่องยนต์วางด้านหน้ากับด้านหลังจะเเตกต่างกันอย่างไรครับเวลาดริฟท์(เช่นถ่ายน้ำหนัก) หรือว่าไม่มีครับผม

ขอบคุณครับ

2. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    รอผู้รู้มาตอบคับ

3. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    Corolla กับ Civic ต่างกับ A31 ยังไง
    ต่างกันที่ระบบขับเคลื่อนครับ (ในกรณีที่ Corolla เป็นขับหน้า :) )
    Feel ที่ได้ก็จะต่างกันด้วย เพราะรถขับหน้าเน้นการใช้เบรกมือเป็นหลักในการดริฟท์
    ลองหากระทู้ปักหมุดด้านบนอ่าน ๆ ดูก็ได้ (อาจจะยาวหน่อยเน้อ) :p

ส่วนรถขับหลังที่เครื่องวางหน้า กะ วางหลัง ต่างกันยังไง
    ต่างกันเรื่องของน้ำหนักนั่นแหละครับ เพราะจุดศูนย์ถ่วงอยู่กันคนล่ะที่
    รถขับหลังที่เครื่องวางหลัง ท้ายจะออกง่ายกว่า ยิ่งโดยเฉพาะรถประเภท RR อย่าง Porsche :D
    แต่ถ้าหากคุมได้ เอาอยู่แล้วล่ะก็ มันส์พะย่ะค่ะ :D

ปล. เดี๋ยวจะหาว่าบ้าการ์ตูน :D แต่รถประเภท RR มีการ์ตูนเรื่องนึงเปรียบเทียบไว้ว่าเหมือนลูกตุ้มติดปีก :D

4. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    จะรถอะไรก้แล้วแต่ ก้ขอให้ enjoy drifting นะครับ *-*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้