เกียรธรรมดา กับ Neo VVL

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย surakij, 18 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. surakij

surakij New Member Member

6
    0
    0
    ต้องการเปลี่ยน Auto เป็น Manual เพราะเกียร์เดิมเป็นของ SR20DET ความรู้สึกว่ามันยังไม่แมทกันเท่าไหร่ ต้องทำอะไรเยอะไหม และราคาเกียรเท่าไหร่ ต้องมีอุปกรณ์เพิ่มเติมอะไรบ้างครับ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    วีวีแอลไม่มีเกียร์ธรรมดา และเครื่องเทอร์โบ detก็ไม่มีเกียร์ธรรมดาครับ (ขับหน้า2ล้อ)

เกียร์ sr20 ขับหน้าเกือบทั้งหมดมาจากเครื่องไม่โบ มีทั้งเยร์เล็ก เกียร์ใหญ่ เต๊ดไม่เต๊ด อัตตราทดเฟืองไม่เท่ากันในแต่ละรุ่น

ถ้าจะเอาวีวีแอลชนเกียร์ธรรมดาแนะนำว่าเป็นเกียร์เล็กจากพีมีร่าตัวนอก ครัชสายหรือน้ำมันก็ได้ ไม่ต้องเต็ดก็ได้ อัตตราทดน่าจะได้ปกติ
    อุปกรณ์/ เกียร์ /เพลา/แท่นเกียร์/ปั๊มครัชบน/กระบองเกียร์/คันเกียร์/ขาครัช อุปกรณ์ b14ใช้ร่วมได้ครับ

3. surakij

surakij New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณครับมีข้อมูลเกีย B14 บ้างไหม

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ไม่ลงCVTล่ะครับ

5. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    กำลังหาอู่วางเกียร์ธรรมดาอยุ่ครับ เกียร์เล็กตรงรุ่นครับ ได้ของแล้ว!!!

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    จัดไป .....

รายงานผลเป็นความรู้และข้อมูลแก่สมาชิกท่านอื่นๆ ด้วยครับ

7. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    มาแชร์ประสบการณ์ครับ กํบ SR20VE + เกียร์ธรรมดาเล็กคลัตช์นำ้มัน วิ่งเดินทางเกียร์ห้า 100 Km/h @ 2500 rpm เกียร์มันยาวต้องลากกันนานหน่อยกว่าจะได้เห็นฤทธิ์เดชของระบบ VVL
    ผมเองอยากลองเปลี่ยนไปใช้เกียร์เล็กคลัตช์สายของ SR18 เหมือนกัน รู้สึกว่าเกียร์มันชิดกว่าน่าจะขับสนุกกว่าเดิม

8. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    แลกกันมั๊ายยย

อยากขับออโต้ แล้วง่า ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้