((((( แจ้งข่าวชาว RT CLUB )))) รูปมาแล้วครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย kook za, 20 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    เนื่องจากล่าสุดได้มีโครงการปลุกผี RT130 ของผมเองลังจากจอดตากแดด ตากฝน ทิ้งไว้หลายปี (ภาษีหมดปี 46) เพราะประชดที่พี่สาวขับไปกาญจนบุรีแล้ว SR20 BO ชาฟท์ ละลาย:cry:
    แล้วไม่ยอมรับผิดชอบ :mad: ผมเลยจอดทิ้ง ตอนนี้รวมเงินได้ก้อนนึง+และคุณแม่อยากเห็นมันวิ่งได้อีกที ก็เลยเริ่มโครงการ ปลุกชีพอะครับ คงใช้เวลานานหน่อยอ่ะครับเพราะว่าตรงที่จอดรถผมมันเป็นอู่มันถอดของไปขาย
    เกลี้ยงเลยครับ กล่องฟิว...พัดลมแอร์...ทามเมอร์...กันขโมย...แบตเตอรี่...รีเลย์...ชุดสายไฟ....กล่อง...ชิ้นส่วนเครื่อง...เทอร์โบ...ท่อไอเสีย คือเหลือแต่ตัวถังอ่ะครับ ก่อนหน้านี้ผมซื้อหน้าแหลมมาคันนึงแต่ยกให้พี่สาวใช้ไปแล้วครับ ทีแรกผมว่าจะเอาหน้าแหลมมาแต่ง RETRO อ่ะ แต่แม่บอกว่ารถ RT พ่อผมใช้ก่อนแกเสียชีวิต คันนั้นพ่อผมรักมากกกกก หวงมากกก เจเคยลงประกาศขายซากไปแล้วนะ 5 ช.ม. มีคนตกลงเอาหลายเจ้าเลย 555+
    แต่มันมีอยู่เหตุการณ์นึงทำให้เจเปลี่ยนใจไม่ขาย พอไปถึงผมรู้สึกว่ารถมันไม่อยากไปอ่ะ วันนั้นผมไปกับน้องที่ขับ CEF ด้วยกัน พอดูสภาพภายนอกเค้าก็โอเคพอจะเปิดดูเฮ้ยประตูรถเปิดไม่ออกอ่ะ
    พอไขกุญแจล๊อกก็คลายตามปกติ....แต่ประตูเปิดไม่ออก ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้น วันนึงผมยังเปิดอยู่เลย :( ผมมองหน้ากับน้อง ยังไม่ทันไร คนที่มาซื้อเค้าพูดเชิงแซวๆ ว่า สงสัยรถมันไม่อยากไป 555+
    เอาล่ะสิผมได้คิดเลย โทรหาแม่เล่าให้แม่ฟังแม่บอกไม่ต้องขายแล้ว บอกเค้าไปจะทำต่อ!!!
    ผมก็เลยโดนค่าเสียเวลา+ค่ารถยกไป 1500.- :cry: เพราะเค้ามากะเอาแน่ๆยกเลย เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูเป็นระยะๆนะครับ

ผมเลือกเอาวันเกิดผมเป็นวันแรกที่เริ่มทำ

วันที่ 04-06-2011 = เอารถเข้าทำสีใหม่ทั้งคัน เจ้าของอู่บอกไม่เกิน 60 วัน ลอกปะผุทุกจุด + รับประกันสี 3 ปี
    วันที่ 11-06-2011 = ได้กระจังหน้ามา 1 ชิ้น เนื่องจากของเก่าโดนขโมยไปครับ:mad:
    วันที่ 18-06-2011 =(เช้า) ตกลงซื้อเครื่อง 12r จากอู่แถวนวมินทร์ + จับโอเวอร์ฮอน์ใหม่
    วันที่ 18-06-2011 =(บ่าย)ตกลงซื้อซากรถ RT 130 อีก 1 คัน เพื่อเอาไปประกอบกับคันเก่าเพราะชิ้นส่วนหายไปเยอะจิงๆจะตามคงนานหรือซื้อยกคันคุ้มกว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กรกฎาคม 2011
  2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ดีใจแทนรถเลยครับพี่เจ เพราะจอดทิ้งไว้นาน ที่พี่เล่ามาทำให้ผมนึกถึงรถผมเลยอ่ะครับ ฮือ ๆๆๆ แต่ยังไงก็จะรอชมผลงานนะครับ รุ่นนี้ผมเจอสวยๆ หลายคันเลยอ่ะ ถ้ามีโอกาสเหมาะๆ ก็อยากจะเอามาทำบ้างเหมือนกัน วันก่อนเจอแถวลาดพร้าวคันนึงงามโคตร โหลดเตี้ย ล้อยื่น โป่งเย็บ ลิ้นหน้า ครบสูตร งามแต้ๆ .................

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รอชมครับ

4. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    กำหนดสีเสร็จเลื่อนครับ.....ตอนนี้ช่างอยู่ต่างจังหวัดครับ น้องชายช่างเสียครับ เมาแล้วขี่รถย้อนศร รอต่อไปครับ

5. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    จัดไปพี่เจ รอชมคับ

6. SatitpongJ

SatitpongJ New Member Member

55
    0
    0
    รอชมเช่นกันครับ นานๆเข้ามาที

7. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    รอชมผลงานจร้า คลอดออกมาอีกคันแล้วนะ RT เอ๋ย ;)

8. rv26

rv26 New Member Member

20
    0
    0
    :cool:นับถือๆ ต้องรักมากๆคันนี้

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    มาอัพรอชม เอาใจช่วยให้ได้คลอดออกมาเร็วๆ อิอิ

10. kook za

217
    1
    0
    เอารูปมาให้ชมครับ

เอารูปตอนลอกสีมาฝากครับ

11. kook za

217
    1
    0
  12. kook za

217
    1
    0
    ส่วนอันนี้เป็นสภาพซากรถ+เครื่องที่กำลังโอเวอร์ฮอน์ใหม่ทั้งตัวครับ
    เจคงใช้อะไหล่ไม่หมดทั้งคันหรอกครับ พี่-น้อง ท่านใดใช้รุ่นนี้หาอะไหล่อะไรอยู่สอบถามได้ครับ(ตอนรถเสร็จแล้วนะครับ):rolleyes:

13. kook za

217
    1
    0
    และที่ขาดไม่ได้.....ชุดแก๊สครับ :eek:

14. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ยินดีด้วยนะครับที่ชาว RT จะกลับมารวมตัวอีกครั้ง (ถึงจะขับอะไรแต่ใจ RT club)

15. kook za

217
    1
    0
    แน่นอนครับ....ว่าแต่หินหายดียังเนี่ย

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สำหรับผม "ถึงจะขับอะไร ...แต่ใจ RT CLUB" มันแน่นอนสุดแล้วครับ อิอิ

17. kook za

217
    1
    0
    กำลังจะรวมร่างแล้วครับ

ไปสอยล้อกล้วย ขอบ 15 " มาครับ ทีแรกดูอยู่ว่าจะเอาซิ่ง รึ เก่าเก๋าดี:confused: ผลสุดท้ายน้องกล้วยครับ

เอารูปตอนทำสีมาฝากเพิ่มครับ

18. kook za

217
    1
    0
    ต่อๆๆๆๆๆๆ

19. kook za

217
    1
    0
    หมดแล้วครับ แทบรอไม่ไหวแล้วครับ:cool:

20. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ใกล้แล้วสินะ .... ใส่กล้วยอ่ะเหมาะแล้วพี่เจ อยากมั่งจัง อิอิ

21. kook za

217
    1
    0
    RT + Watanabe แจ่มแบบบอกไม่ถูก:cool:
    เมื่อไหร่จะเสร็จน้าาา:cry:

22. golf the zeed

3,808
    7
    38
    โหลดให้เตี้ยๆ เลยนะพี่เจ เหมือน RT100 คันเก่าพี่ที่เคยลงหนังสือไง 555+

23. kook za

217
    1
    0
    เพิ่มรูปจร้า

เพิ่มรูปจร้า

24. SatitpongJ

55
    0
    0
    แยกอะไหล่แล้ว ถ้าตัวบอดี้ไม่ใช้ช่วยติดต่อกลับ 080-0701122 ด้วยนะครับ อยากได้จะเอาไปบูรณะ rt 130 ของผมเหมือนกัน ขอบคุณครับ เอฟ

25. kook za

217
    1
    0
    ได้ครับ จริงๆแล้วกำหนดการเสร็จเลยมานานแล้วครับ ช่างติดภารกิจจึงเลยกำหนดส่งรถครับ อดใจรอหน่อยนะครับเพราะจิงๆแล้วต้องการแค่ถอดเครื่อง+แก๊ส อ่ะนะ

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    คืบหน้ายังไงบ้างครับ มาติดตจาม อิอิ

27. SatitpongJ

55
    0
    0
    รออยู่นะถ้าเรียบร้อยแล้วช่วยติดต่อกลับตามเบอร์ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า เอฟ

28. kook za

217
    1
    0
    เมื่อวานไปดูสีโดยรวมเสร็จแล้วครับ สีเงามากกกก วันเสาร์จะเข้าไปถ่ายรูปครับ เหลือแต่ตอนนี้หาซื้อแผ่นยางกันความร้อน (แบบที่ไฟเผา)เหมือนรถออกศูนย์อ่ะ จะกรุกันความร้อนทั้งคันเลย อันนี้ส่วนตัว พอใจมากกสมที่รอเลยครับ มาดูอีกทีเหลือแต่โครงเปล่า สายไฟ+ รีเรย์ เอาออกด้วย แทบเหลือแต่โครงครับ ล้อออกหมดเกลี้ยง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:54:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:54:05 ----------

ครับผมไม่นานเเกินรอครับเอฟ

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    รอชมรูปคร้าบบ ...

30. kook za

217
    1
    0
    น้ำท่วมอู่ครับเข้าไปหารถไม่ได้เลยครับ ฮือๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้