ขอถามเกี่ยวกับถัง A ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nattapongmodify, 23 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    คือเราสามารถทำเองได้ไหม ใช้สแตนเลสอ่ะ แล้ววิธีการทำคือต้องมีท่อกี่รูใช้สำหรับอาไรบ้างครับ
    แล้วมีติ้กนอกถังตัวเดวใส่ถังเอได้ไหม แล้วจะต้องต่อยังงัยอ่าครับ
    ผมอยากรู้ทุกอย่างเกี่ยวกับถังเออ่าครับใครทราบอะไรผมขออย่างละเอียดเลยครับ
    รถผมวางเครื่องใหม่ถังน้ำมันเปนถังเดิม(คาร์บู) เวลาเลี้ยวรถยูเทินแล้วเร่งออก มานวอดอ่ะ เร่งไม่ไปเลยเหมือนจะดับอีกต่างหาก
    ช่วยตอบข้อข้องใจทีนะครับ

2. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ทำเองส่วนตัวคิดว่าไม่คุ้มค่าลงทุนหรือเปล่าครับ เห็นร้านของแต่งที่เชียงกง ของใหม่ขาย สามพันกว่าบาทครับ

3. ถ้าแบบธรรมดาก็ บน3 ล่างก็ตามจำนวนปั๊มนอกถัง
    บนก็มี 1.ไหลมาจากติ๊กในถัง 2.ไหลกลับจากเครื่อง 3.ไหลกลับถังใหญ่
    ส่วนแบบที่เรคกูเลตอยู่ที่ถังA อันนี้รอผู้รุ้มาตอบ

4. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    งั้นผมต้องหาปั๊มอีกตัวนึงมาสูบจากถังใหญ่ขึ้นมาหาถังเอ ใช่ไหมครับ
    เพราะตอนนี้มีปั๊มนอกถัง ตัวเดว อ่ะครับ

5. nattapongmodify

99
    0
    0
    ช่วยตอบทีคร้าบ

6. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ถัง 2j ในถังลูกเดียวจบคับ ตีกรวยในถังด้วย ...

7. nattapongmodify

99
    0
    0
    [​IMG][/URL] Thanks: ฝากรูป โดเมนฟรีโฮส[/IMG]
    ไดอะแกรมนี้ถูกป่าวคับ แล้วปั๊มตัวที่1และ2 อันไหนต้องแรงกว่ากันครับ ตอนนี้ผมมีปั๊มนอกถังตัวเดวจะได้ซื้อได้ถูกต้องอ่ะ

8. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ใช้วัสดุที่เป็น อลูมิเนียมดีกว่า เบากว่า ระบายความร้อนได้ดีกว่า สแตนเลสอมความร้อนมาก น้ำมันเชื้อเพลิงที่ไหลกลับมาจากเครื่องมันก็ร้อนอยู่แล้ว ควรที่จะระบายความร้อนสักหน่อยก็ยังดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้