แบบ นี้ โดนจับ ด้วยเหรอ

การสนทนาใน 'Mio Club' เริ่มโดย game007, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    โดนมา 300 ครับ
    ดัดแปลงสภาพ รถ เรื่อง ยาง
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมอไซค์เท่าไหร่
    แต่ตอนเปลี่ยนบอกว่า ยาง 200 (เค้าเรียกเงี้ย)
    เซง มาก ครับ กฎหมายไทย ไม่ดี พอ
    รัฐบาล ห่วย แตก:mad:
    จริงไหม ครับ ตั้งหลายเรื่อง นึง อ่ะ
    เบื่อมากๆ

2. cart00n

cart00n New Member Moderator

19
    0
    0
    ไม่น่าโดน

อยู่อำเภออะไร เนี่ย พี่เค้า โครตโหด + มึนส์ ไม่น่าจะโดนล่นเลย ครับสภาพนี้ เดิม ๆ ทุกอย่าง ตำรวจ ทำเกินกว่าเหตุ ครับ แต่ ( ดัดแปลงสภาพยาง นี่ คงไม่ใช่มั้ง ) คงจะเป็นดัดแปลงสภาพล้อ ซะมากกว่า แต่ยังไงกระผม ขอยืนยัน ว่า เปลี่ยนแปลงแค่นี้ ไม่น่าจะโดน ครับ รถผม น่าโดน มากกว่านี้อีกครับ ยาง200แก้มเตี้ย ผมก็ใส่อยู่ แถม ดัดแปลงสภาพ มากกว่านี้ อีก -*- เลือกปฏิบัติ ครับแบบนี้ ผมก็ไปจอดตลาดนัด แถวบ้านคนอื่นไม่ใส่หมวกกันน๊อค ซ้อน 3 พี่เค้าไม่จับ มาจับผม บอกผมขี่ mio โดนข้อหาไม่สวมหมวกกันน๊อค ( สรุปแล้วโดนใบสั่งเพราะ ขี่ mio ) เลือกปฏิบัติ มั้ยหละ ^^

3. game007

180
    1
    0
    อิอิ
    อยู่ตรัง ครับ อำเภอ เมือง
    แมร่ง มอไซค์ จับได้ทุกวันเลยครับ
    หาเรื่องทุกอย่างครับ ผมขับมาช้าๆ โดนสายตรวจตามหลังมา
    พอถึงด่านมันเอา ไม้กระบอง มาดัก
    ผมเถียงดีๆแล้ว เถียงไม่ขึ้น
    เลย กวนตีน ไปครับ
    พอดี civic eg 3dr มาคันนึง โหลดซะอมล้อพอดี ล้อ 14 น่ะ แต่โหลดอม
    ผมบอกถ้าจับผมทำไมไม่จับคันนี้
    มันบอกว่า งั้นน้องมาเป็นตำรวจซะเอง ส

ปัจจุบันนี้ ผมยังหาไม่เจอว่า แบบนี้ มัน ผิด ตรง ไหน อยากให้ กฎหมายไทย แจ้งให้รู้ด้วย
    นับวัน ตำรวจแบบนี้ มีเยอะ ตำรวจดีๆก็มี แต่ที่ เห ี ้ยๆ เยอะกว่า

วันๆจับแต่ มอไซค์ ไม่ดัดแปลง ก็ คู่มือ(ไม่มีคู่มือใต้เบาะโดนด้วยเนี้ย) ท่อดังไม่ค่อยมีแล้ว
    พวกซิ่งแข่งบน ถนน ก็เยอะแยะ ครับ จับได้บ้างไม่ได้บ้าง
    ทีจับโจรยังไม่เก่งเหมือนจับมอไซค์เลย (โคตรหาเรื่องเลย)
    ลองไปดูที่โรงพัก ดู ในกรง มีแต่ มอไซค์ มาก จน ล้น น่ะ ครับ

โรงพักเพื่อ mio 555 เยอะแยะเลย โดย เฉพาะ มิโอ

ว่างๆเอารถลงมาขับที่ตรัง บ้างน่ะ อิอิ:cool: :cool: :D :D :D

4. EVORA_By_nu080

EVORA_By_nu080 New Member Member

83
    2
    0
    นี้ไปเจอตำรวจจอมหา....... กวนตีนจริงๆๆ แต่ข้อหานี้ไม่น่ามีนะครับในใบสั่งเขียนว่า ล้อผิดกฏหมายหรือครับ

5. game007

180
    1
    0
    มันเขียนว่า
    ใช้รถดัดแปลงสภาพ, ใช้รถอุปกรณ์ไม่ครบถ้วน:D :embarassed:

6. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    แม้งโครตเฮี้ยเลยน้อง...

7. LoVeSeCrEt

LoVeSeCrEt New Member Member

3
    0
    0
    อย่าคิดมากเลยครับ เค้าคงต้องใช้เงินมั้ง

อิอิ

แต่แย่จังเสียเงินฟรีๆๆ

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ไม่ผิดหรอกครับผม

9. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    โดนได้ยังงันอ่ะ

10. oat1

oat1 New Member Member

13
    0
    0
    ทำใจครับ เดียวนี้ เฮ้อ

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สงสัยเมียมันเสียไพ่มั้งครับ

12. สงสัยมันไม่รู้ว่าจะจับไร นึกว่าทำบุญไปล่ะกัน หรือว่า แบ่งหมามันกิน เอิกๆ

13. -TaBWaN-

-TaBWaN- New Member Member

1
    0
    0
    โดนถวไหนอะ

รถผมแต่งมากกว่านี้ยังไม่โดนเลย

อ้ายพวกนี้แม่งขยันไม่เป็นเรื่อง มันออกมาทำงาน บรรดาเมียมัน จับกลุ่มรำพัดทั้งวัน โคตรเฮี้ยเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้