ถามเรื่องโช๊ค CUSCO ปรับเกลียวปรับหนืดครับแข็งหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย THANAKRIT HIRUNPINYOPAS, 21 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

THANAKRIT HIRUNPINYOPAS New Member Member

18
    0
    0
    ถามเรื่องโช๊ค CUSCO ปรับเกลียวปรับหนืดครับแข็งหรือเปล่าครับ น่าใช้หรือเปล่าครับ ราคามันประมาณเท่าไรอ่ะครับ รถผมใกล้เส็ดแล้วครับ ว่าจะเอามาใช้อ่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

R34 GTTคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2011
  2. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    รู้สึกของ 34 CUSCO ไม่ค่อยเห็นนะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นพวก HKS
    พวก TEIN ซะมากกว่า ถ้าถามว่าน่าใช้มั้ย ใช้ได้ครับ แต่จะกระด้างนิดหน่อยครับ

พวก CUSCO ซีโร่ 2 รุ่นใหม่ๆ ใช้ดีเลยครับ
    แต่จะให้ดี หาพวก TEIN จะดีกว่าครับ มีรุ่นให้เลือกเยอะหน่อย
    อันนี้ฟามชอบส่วนตัวนะครับ แต่ราคามันจะแพงกว่า แต่สมรรถนะสมราคาครับ

3. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    แล้วราคา พวก Tein HKS มันอยู่ประมาณเท่าไรอ่ะพี่

4. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

THANAKRIT HIRUNPINYOPAS New Member Member

18
    0
    0
    ไปเอามาแล้วคร้าบ CUSCO ปรับเกลียว สไลด์กระบอก อลูมิเนียมโครตเบาเลยครับ เดี๋ยวลองใส่แล้วจะมารายงานน่ะครับ

5. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    เห็นขายอยู่ 17000 อ่ะครับ

6. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ใช้รุ่นที่ปรับ กระบอก+ เกลียวสปริง +หนึด จะดีครับ ส่วนตัวว่ายี่ห้อไหนก็ได้ เพราะ option มันครบ เซ็ตง่าย ผมใช้ของ jic อยู่ตอนนั้นได้มา 8000 ได้ชุดนี้มาก็จบครับ หลังจากเคยใช้ tein hr , ohlins (ตัวธรรมดา) , gab จำได้ว่าของ 34 หลังจะยาวกว่า 32

7. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    ได้มาถูกจัง

8. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    อ่อครับ จะได้เก็บตัง เห่ะๆๆ

8 พันเองง่ะ

9. puky

464
    28
    0
    ค่อยๆ หามีถูกกว่านี้อีก อะไหล่ skyline พี่ว่าถูกกว่า Big-m อีก หุ..หุ เดือนก่อนมีน้องคนหนึ่งช่วยหาประตูทั้งบาน ให้ ได้มา 4 บาน 6 พันเอง

แก้ไขล่าสุด: 24 กันยายน 2011
  10. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    สปอยเลอร์หลังสวยอ่ะพี่ อิอิ

11. puky

464
    28
    0
    34 ต้องชะตา กับ banana เคฟล่า เชื่อพี่ แล้วจนนนนน 5555 ว่าแต่วันก่อนที่เขาขายไม่รู้ได้โทรไปถามไหมตัวเคฟล่าที่ราคาไม่แรงใน RC web อะน้อง

ปล. เทียบน้ำหนักหาง GT เคฟล่าตัวเก่า กับ ทรง banana ตัวธรรมดาที่เพิ่งใส่ น้ำหนัก ต่างกัน 3 เท่าได้มั้ง เคฟล่าดีก่า

ปล. ถึงน้องหล่อสุดๆ มีชุดเฮด sr20 อย่าเก็บไว้เชยชมคนเดียว เดียวน้ำท่วมน่ะ เอามาให้พี่ซ่ะดีดี

12. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

18
    0
    0
    ผมได้ตัวนี้มาครับ

13. THIRD_R30

2,482
    14
    38

ไม่ได้โทรไปเลยอ่ะพี่ ทรงมันไม่ใช่ banana หนิพี่ ทรงมันแปลกๆหน่อยมั้ง 55555

14. puky

464
    28
    0
    เห็นหูยึดโช็คหลังด้านล่างมันเหมือนของ gtr แล้ว gtt ใส่ได้หรือเปล่าครับ เพราะหากเป็น 32-33 หูยึด ตัว gtr กับ gts มันไม่เหมือนกัน

ใช่ครับทรงไม่ไม่ใช่ banana ออกแนว เรียบร้อยหน่อย หากระทู้ไม่เจอะเลยสงสัยไปแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้