ขอคำตอบผู้รู้จริงครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย jane_millionaire, 28 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jane_millionaire

jane_millionaire New Member Member

9
    0
    0
    ke70 ถ้าเกิดผมทำน้ำหนักท้ายรถน้อย
    แต่น้ำหนักหน้ารถมาก
    (น้ำหนักลงด้านหน้ามากกว่าเยอะ)
    จะเกิดอาการเวลาดริฟอย่างไรครับ

แล้วมันดีหรือไม่ดีอย่างไรครับ อธิบายทีจ๊ะ

2. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    ไม่ต้องเดรียดกับเรื่องนำ้หนักทำเครื่องให้แรงเป็นพอครับ

3. Go_Falken

Go_Falken New Member VIP

16
    0
    0
    หน้าดื้อครับ ถ้าบาล๊านไปตกอยู่ข้างหน้ามากๆ วิธีที่ดีควรจัดการกับอุปกรณ์เพื่อกระจายน้ำหนักให้ได้ใกล้เคียงกัน ซึ่งต้องรวมคนขับเข้าไปด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้