ขอถามผู้รู้หน่อยครับ มีโอ ปี48 ซื้อมือสองมา กลิ่นท่อไอเสียหมิ่นมากๆ แก้งัยครับ

การสนทนาใน 'Mio Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 30 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามผู้รู้หน่อยครับ มีโอ ปี48 รุ่นแรก ซื้อมือสองมา กลิ่นท่อไอเสียหมิ่นมากๆคล้าย คล้ายกลิ่นไหม้ ต้องแก้ยังงัยครับ ช่วยที

อาการแบบนี้ เครื่องเคยขาดน้ำมันเครื่อง ทำให้ฝาสูบหลวม หรือไม่ก็ ใช้งานนานจนฝาสูบหลวมอะครับ
    ต้องแก้คือ คว้านฝาสูบใหม่ ทำวาล์วใหม่ ราคาประมาณไม่เกิน 700 อะครับ แล้วแต่ช่างด้วยแระครับ

จาก ฮานคุง3

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้