รู้สึกว่า สมาชิกที่เข้ามาในเวปเรา จะลดน้อยลง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 9 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wheg_A31

Wheg_A31 New Member Member

24
    0
    0
    รู้สึกว่าคนเข้าน้อยลงกว่าเมื่อก่อนเหมือนกันครับ

แต่ผมก็ยังเข้าและยังอยู่ที่นี่มาตั้งแต่เริ่มมีเวปใหม่ๆ จนตอนนี้อายุ 40 แล้วก็ยังแวะเวียนมาเรื่อย แต่อาจใช้เวลาอยู่น้อยลงกว่าเดิมหน่อย

facebook มีผลกระทบโดยตรงอย่างที่คุณเก่งบอกครับ คนเลยหันไปเล่น face กันหมด

แต่ยังไงซะก็ขอภาวนาว่าที่นี่จะยังคงอยู่ต่อไปให้ชาวสังคมรถแต่งได้พึ่งพิงต่อไปนะครับ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เข้าเส้นแล้ว ครับ เข้ามาที่ RCW ทุกวันที่เล่น internet

และแน่นอน ความคึกคักหายไป แต่ใจยังอยู่

3. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ผมก็ยังเข้าอยู่ทุกวัน แต่ไม่ค่อยได้โพสอะไรเท่านั้นเอง

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เข้ามาหาข้อมูล ซื้อ-ขายอะไหล่ อยู่ทุกวันเหมือนเดิมครับ

5. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    ถ้าอยู่หน้าคอมฯ ยังไงก็ต้องเข้ามาให้ชื่นใจซักนิดก็ยังดี

6. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ผมเข้าทุกวัน มีช่วงน้ำท่วม ที่ไม่ได้เข้าเลย ก็จงสู้กันต่อไปครับพี่เก่ง เพราะ เว็ปนี้ ทำให้เราได้คุยกัน ก่อนที่จะไปเล่น Facebook เป็นสื่อกลาง ก่อนจะแตกไปทำเว็ปกันเอง ตามแล้วแต่ความชอบ ซึ้งพี่เก่งเอง ก็ได้พัฒนา เว็ปขึ้นให้เร็วจนเป็นที่หน้าพอใจ ...รูปแบบ ใหม่ เพื่อนๆไม่ต้องน้อยใจไปครับว่าคนน้อย ถ้าใจเรายังรักใน รถยนต์ รถที่เรารัก รักในสังคม ออนไลน์ Rcw.net รักที่จะแต่งรถ ผมก็เกิด ในเว็ปนี้ มันไม่มีวันตายหรอกครับ แต่ละคนก็มีภาระหน้าที่ ที่ต้องทำครับ 555เริ่มแก่กัน ขอให้ พี่เก่ง ทำเว็ปต่อไปครับ

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ขาดไม่ได้ครับ

8. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ก็เข้ามาดูทุกวันนะครับ ถ้าได้อยู่บ้านนะ ไม่ได้หายไปไหน แต่ไม่ค่อยได้ตอบอะไร :)

9. มาตลอดค้าบบ!!!

10. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    สมัยก่อน เมื่อเวลาเล่นนานผ่านมาหลาย10ปี เข้าทุกวัน แต่ตอนนี้เป็นบางวันเข้ามาเล่นบ้าง เพราะอายุจะแก่ขึ้น และมีติดงานยุ่งขึ้นทุกวัน ผมยังคิดถึงเวปนี้นานมากเลย เป็นยอดเยี่ยมด้วยและรักรถมากขึ้นด้วย

11. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ปัจจุบันคนเข้า rcweb น้อยลงมากขนาดไหนครับ

สงสัยจริงๆ เพราะผมไม่ได้เล่น facebook

ปกติเล่นแค่ rcweb กับ hotmail (ผ่าน outlook)

แต่ถ้าลดลงมากจริงๆ ผมเข้าใจว่ามีทั้งปัจจัยภายนอก (พวกsocial networkต่างๆ) และ ปัจจัยภายใน (จุดแข็งจุดอ่อนของ rcweb เอง)

ภายนอกคงไม่ต้องพูดถึง มาว่ากันถึงปัจจัยภายในกันดีกว่า

ก่อนอื่นต้องยอมรับ และเข้าใจตรงกันก่อนว่า rcweb เป็นเหมือนสถานที่ที่ให้คนที่มีจุดมุ่งหมายความต้องการคล้ายๆกัน สามารถมาพูดคุย ปรึกษา แลกเปลี่ยนความรู้ ความคิดเห็น ผ่านทาง rcweb ได้ ซึ่ง rcweb เองก็เป็นแค่ทางผ่านให้คนมาเจอกัน รู้จักกัน แล้วก็พากันออกไปตั้งเว็ปไซด์ของแต่ละคลับกันเองในเวลาต่อมา

เข้าใจว่าตอนนี้ rcweb มีสมาชิกมาก ซึ่งก็เป็นจำนวนมากเกินที่ rcweb จะเลี้ยงดูปูเสื่อเป็นรายคนได้ทุกๆคน

มีวิธีเดียวที่จะทำให้สมาชิกทุกคนมีความสุขที่นี่ มีความสะดวกสบายที่นี่ ได้รับการยอมรับที่นี่ ได้รับการสนับสนุนที่นี่

คำตอบคือ rcweb ต้องดูแลสมาชิกผ่านทาง Community Clubs และ Community Team and group

club ไหนจัด meeting หรือว่า club ไหนจัดไปคลอง 5 rcweb ควรจะเข้ามาเอี่ยว เข้ามาดูแลไม่มากก็น้อย

ถ้าทำได้ในแนวทางนี้ clubs ต่างๆ teams ต่างๆ groups ต่างๆ ก็จะคึกคัก ภาพรวม rcweb ก็ย่อมจะคึกคักมากขึ้นนะครับ

ปล : ลีลาเอ็กซ์ (ReLaX) หลังๆมาเนี่ย ผมว่าแผ่วไปเยอะนะครับ
    :)

12. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ป๋มเข้าอยู่ทุกๆ วัน เท่าที่มีเวลา มาดู มาตอบ มาUp ข่าวสาร อยู่ครับ

13. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ยังเข้ามาประจำครับ แต่ไม่ค่อยตอบ

14. _WINDY_

_WINDY_ New Member Privilege

21
    3
    0
    มาเป็นระยะ

15. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ผมเองก็ยังเคยรู้สึกเลยว่าตัวเองเข้ามา rcweb น้อยลง อาจเป็นเพราะหน้าที่ความรับผิดชอบมากขึ้นจึงทำให้ไม่ได้มีเวลาเข้ามาอ่านบ่อยๆเหมือนตอนสมัยเรียน และผมก็คิดว่าพวกรุ่นเก่าๆบางคนก็เลิกซิ่งไปเยอะแล้วด้วย ปัจจุบันทางเลือกในการเสพข้อมูลมีมากขึ้น คลับรถแต่ละรุ่นก็เปิดเว็บขึ้นมามากมาย ทำให้ในการหาของแต่ง หาอะไหล่ หาข้อมูลของรถแต่ละรุ่นมันกว้างขึ้น แต่ผมก็ยังคิดว่า rcweb นี่แหละคือศูนย์รวมของบรรดาคนเล่นรถไม่ว่าจะรุ่นเก่า รุ่นใหม่ และเป็นเว็ปรถที่ผมนึกถึงเป็นอันดับแรกเสมอ

16. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    บ้ากาม!!

17. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เข้ามาอ่านมาดูเกือบทุกวัน

18. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เปิดทุกวันครับ แต่นาน ๆ โพสที

19. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    รู้สึกเหมือนกันครับ ว่าน้อยลง

20. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ยังเข้ามาอยู่แทบทุกครั้งที่เล่นคอม เล่นคอมก็แทบทุกวัน

เข้าเรซซิ่งเวบมากกว่าอ่านหนังสือพิมซะอีกผม 555

21. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    เข้าทุกวัน เช้ายันเย็นคับ

22. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    เลิกซิ่งแล้วคร้าบบบบ ><"

23. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
  24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ว่างยังไงก็ต้องเข้า ทุกที่ ทั่วโลก :D

25. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    เข้ามาทุกวันและทุกครั้งที่มีโอกาสครั้งละมากๆหรือน้อย,โพสหรือไม่โพสแล้วก็แล้วแต่เวลาที่มีครับ คิดถึงเพื่อนชาว RCW ทุกคน (ไม่รู้หายกันไปไหนโม๊ด!) ช่วยๆกันให้สังคมนี้อยู่กับเราไปนานๆนะครับ :cool:

26. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มาเรื่อยๆครับ เมื่อวันเสาร์-อาทิตย์ต้องไปทำงานต่างประเทศ

ก่อนนอนเบื่อๆ ยังเปิด rcweb ดูแก้เหงาเลย
    :)

27. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    เวลาเข้าน้อยลง แต่ยังไงก็ไม่ลืมหรอกครับ

28. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ช่วยกันโพส ช่วยกันตั้งกระทู้ และ ช่วยกันแสดงความคิดเห็น

ด้วยนะครับ

29. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เข้ามาเรื่อยๆเหมือนกัน แต่โพสบ้าง ไม่โพสบ้าง

บ้านหลังนี้อบอุ่นสุดแล้ว ^^

30. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แวะมาอีกที...ให้รู้ว่ามาทุกวันจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้