รู้สึกว่า สมาชิกที่เข้ามาในเวปเรา จะลดน้อยลง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 9 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เป็นสมาชิกปี08 ณ วันนี้ยังเล่นอยู่ทุกวัน

2. za_xcaliber

za_xcaliber New Member Member

23
    0
    1
    โตขึ้นทำงานมากขึ้น มีเวลาน้อยลง แวะมาดูเรื่อยๆครับแต่ไม่ได้ ล้อคอินเท่าไร นึกว่าชื่อจะหายไปแล้วซะอีก :)

3. ยังคงเข้าอยู่เกือบทุกวันเหมือนเดิม....แต่พวกเกรียนๆ มาตอบหายไปหมดอ่ะ เลยไม่ค่อยมีอะไรดึงดูดความสนใจมั้ง 555
    แล้วอาจเป็นผลพวง ช่วงที่เวปมีปัญหาเข้ายาก ด้วยมั้งคับ CARCLUB ก้อไปตั้งกรุ๊ป ใน FACEBOOK กันเยอะ ซึ่งสะดวกและเร็วกว่า น่าจะส่งผลเหมือนกัน

4. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    เข้าเกือบทุกวันหรือทุกวันเลยก็ว่าได้ครับ ไม่ค่อยโพส

5. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    เฝ้าอยุ่ Relax ว่ะครับ 555555555555555555555

6. manRPS13

manRPS13 New Member Member

18
    0
    0
    เข้า update อยู่ทุกวันครับ แต่แทบไม่ได้ post อะไร และส่วนใหญ่จะอยู่ในห้องขายของ
    อีกอย่างอยากแนะนำสำหรับคนที่ขายของหลายอย่างอยากให้ตั้งแค่กระทู้เดียว ตอนนี้หาของยากกว่าเดิมมากครับ ทำให้กระทู้ตกเร็วด้วย - -"

7. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    พวก เกรียนๆ กลับมา เร็วๆ

คิดถึง

8. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    เข้ามาทุกวันครับ วันใหนถ้าไม่ได้เล่น คงลงแดงตายแน่ๆ

9. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ยอมรับว่าเข้ามาน้อยลงกว่าเดิมมากครับ
    เรื่องsocial network ไม่น่ามีผลมากสำหรับผมเพราะ
    ผมไม่ได้เล่นเฟซบุ๊คอะไรพวกนั้นเลยครับ
    เอาเหตุผลส่วนตัวของผมแล้วกันนะครับ

1.อายุผมมากขึ้น เวลาว่างน้อยลง ทำให้เข้ามาดูได้น้อย
    2.มีช่วงหนึ่งserver ของที่นี่ค่อนข้างช้าครับ เลยเข้ามานานๆที
    3.สมาชิกที่คุ้นๆชื่อล๊อคอินหายไปแยะ มันก็เลยทำให้เราfade ตัวเราเองไปตามเวลาด้วย
    4.จำนวนกระทู้ จำนวนอัพเดตของฟอรั่มย่อยๆไม่ถี่เหมือนแต่ก่อนครับ เนื่องจากคนโพสต์น้อยลง เคยเข้าไปบางฟอรั่ม บางทีกระทู้ไม่มีตั้งใหม่มา6เดือนก็มีครับ

อย่าไปคิดมากครับ ผมก็ยังคงแวะเวียนมาที่นี่อยู่เสมอๆครับ ประเด็นหลักสำหรับผมเลยนะ คือการเกิดเว็บไซด์เฉพาะของรถแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ มันมีความเป็นปัจเจก

มากขึ้น ใครๆก็อยากมีเว็บรถของตัวเองส่วนตัวกันทั้งนั้น มันเลยทำให้กระแสเว็บบอร์ดที่เป็น ศูนย์รวม เป็นคอมมิวนิตี้ เสื่อมความนิยมลงครับ

10. say

say New Member Member

985
    1
    0
    ช่วงนี้งานเยอะ...

11. Hansen

Hansen New Member VIP

15
    0
    0
    ด้วยภาระหน้าที่การงานดึงเวลาหน้าจอคอมไปซะเกือบหมด
    แต่ก็แวะเข้ามาบ้างเวลาคิดถึง ถ้าไม่ได้เข้าเหมือนบางอย่างมันขาดหายไป

12. za_xcaliber

za_xcaliber New Member Member

23
    0
    1
    ครับด้วยเวลา หน้าที่ รับผิดชอบ ครับ

13. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    พวกคนอื่น กลับไป เล่น facebook เยอะมากแล้วนะครับ

14. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เล่นอยู่ทุกวันครับผม :)

15. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เงียบเหงามาก

16. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    เข้ามาเรื่อยๆครับ

17. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ไม่อยากจะบอกว่านี่ก็อาจจะเป็นอีกสาเหตุที่หลายๆคนจากไป

เข้าใจ และ เคารพ ในกติกาครับ

เพียงแต่ว่าต้องรบกวนขอทางออก หรือคำตอบที่ชัดเจน

ทุกวันนี้สงสาร Moderators เพราะไม่รู้จะตอบยังไง เวลาถูกสมาชิกถามทุกต้นเดือนที่ไปมิตติ้ง :sad:

18. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แก่ขึ้นกันหมดครับ กิจกรรมอื่นๆมากขึ้นด้วย ^^

19. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    จริงๆเหมือนเงียบไป ครับ

แต่ส่วนตัวก็แวะเวียนมาตลอด แต่ไม่ค่อยได้ โพสอาราย ^^

20. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เห็นด้วยมากๆครับ ส่วนตัวผมยอมรับว่าเข้ามาน้อยลง แต่ก็เข้ามาบ้างและไม่ค่อยได้โพส อ่านอย่างเดียว

ส่วนตัวเล่นมาตั้งแต่ช่วงม.ต้น-ม.ปลาย ตอนนี้จบป.ตรีมา 2 ปีแล้ว มิตรภาพและเพื่อนหลายๆคนผมก็ได้มาจากที่นี้ (และส่วนใหญ่ก็ยังคบกันอยู่ถึงทุกวันนี้) แนวทางการแต่งรถ มารยาทในการขับรถแต่ง ของแต่งหลายๆอย่าง ก็ได้จากในเว็บนี้เช่นกัน

เป็นกำลังใจให้พี่เก่งและทีมงานพัฒนาเว็บให้ดีขึ้นต่อไปครับ

21. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    จากเหตุการณ์นั้น ไม่โดนปิดไปทั้งเว็บก็บุญแล้ว ดีที่เค้ายังมีการแจ้งเตือนแล้วเรายังหาข้อแก้ตัวให้ผ่านไปได้
    เนื่องจากการตัดสินของมนุษย์แต่ละคนไม่เหมือนกัน พวกเราอาจจะดูว่าธรรมดา แต่บางคนมันก็อารมณ์อ่อนไหว เห็นนิดๆ หน่อยๆ ก็ไม่ได้ เลยตัดสินเป็นเช่นนั้นไป

ตอนนี้หัวข้อดังกล่าวไม่ได้ถูกลบ แต่อยู่ในที่ๆ เหมาะสม ลองหาดูไม่ยาก ตอนนี้ก็เปิดให้สมาชิกใช้งาน ไม่ได้ปิดเป็นเวลาแล้ว จะโพสต์ต่อก็ต้องให้อยู่ในส่วนนั้น อย่างน้อยมันก็มีการป้องกันอยู่บ้าง มิใช่ใครเข้าก็เห็นได้ง่ายๆ ถึงแม้ว่าเรื่องนี้ไม่ได้กฎกติกาอย่างชัดเจน เพราะที่นี่ไม่มีกติกาในการควบคุมเนื้อหา เราให้ความอิสระแบบสุดๆ แต่กับคนนอกเค้าไม่ได้คิดเช่นนั้น

22. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    เข้าทุกวันโดยเฉพาะRelax.:D:D:D

23. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เข้ามาดูทุกวันเหมือนกัน :)

24. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    ก้อจริงนะครับ สังเกตุได้จากคนที่ตั้งกระทู้ หรือตอบกระทู้ มักจะมีไม่กี่คนที่ตอบประจำ
    ผมเองบางทีก้อไม่ค่อยตอบเพราะกลัวตอบผิด
    แต่ยังคงแวะมาเรื่อยๆ แต่อาจจะน้อยลงกว่าเมื่อก่อน เพราะต้องทำงาน

25. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    เล่นมากว่า 10 ปี ก็มีที่นี่แหล่ะ ที่อยู่เหมือนเดิม พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ และตรงจุดที่สุดสำหรับรถแต่งรถซิ่ง ใครไม่รู้จักเรซซิ่งเวป พูดไปแบบไม่อายปากเรยว่า " บ้านนอก " มากกกกก อันนี้เรื่องจริง

26. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สำหรับผมยังเข้าอยู่บ่อยๆ แต่ก็ยังมีปัญหากับ Speed เฉพาะที่ทำงาน อาจเป็นเพราะผู้ให้บริการ

เพราะเล่นที่บ้าน เน็ตทรูก็เร็วดีครับ

27. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    บอกตามตรงว่าทุกวันนี้ยังไม่มี FB

สาเหตุ เพราะว่ากลัว กลัวติด (เห็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเล่นกันจัง)

ก็เลยตัดสินใจไม่มีเลยซะดีกว่า

ก็ยอมรับว่า FB กระแสแรงไม่ตกจริงๆ

ขนาด Sunny Thailand ที่ว่าแน่ๆ คนอ่านพรึบ คนโพสกันเพียบ

ช่วงนี้ยังลำบากเลย (สงสัยต้องไปหาตัวช่วยมาเพิ่ม) :sad:

28. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    เวปดำ-แดงนี่เล่นมาตั้งแต่มัธยมจนมหาลัยถึงทำงานเปลี่ยนมา3ที่เปลี่ยนรถมา3คัน ก้อยังคงเข้าทุกครั้งที่เปิดคอม
    แต่เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่จะดูอย่างเดียว ไม่ค่อยโพสอะไร กลัวจะเป็นกระทู้แห่งปี เหมือนทุกๆปีที่ต้องมี :D

29. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    มาครับมายังเล่นอยู่:)

30. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    อืมมม.........เข้ามาทุกวัน

โดยส่วนใหญ่แก่ๆกันล่ะ

ดูๆอยู่ แต่ไม่ค่อยตอบกันพร่ำเพรื่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้