ขอความรู้ starlet ep82 GT หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย OPTION#3, 5 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OPTION#3

OPTION#3 New Member VIP

29
    1
    0
    สนใจซื้อรุ่นนี้อยู่อ่ะคับ
    1.รถในบ้านเราที่ทำเป็นGT ตัวถังส่วนใหญ่เป็นGTเปล่าคับ แล้วดูเพลทหรือส่วนไหนยังไงว่าเป็นตัวถัง GTอ่ะคับ
    2.แล้วไฟหน้ากระจังกับไฟท้ายตัวไมเนอร์เชนจ์ เปลี่ยนใส่ได้เลยหรือเปล่า หรือว่าต้องเปลี่ยนฝาท้าย กับหน้าตัดคับ
    3.อัตราบริโภคน้ำมัน 4E-FTE กี่โลลิตรคับ

ขอบพระคุณมากคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2012
  2. [ORiON]

[ORiON] New Member Member

35
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ สนใจep82อยู่โดยเฉพาะ กินน้ำมันประมาณกี่โกล/ลิต ตั้งใจจะไม่ติดแก้ส

3. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    toyota starlet ep 82 ที่มีอยู่ในบ้านเรามีทั้งตัวจีแท้และมีทั้งตัวธรรมดาแล้วเอามาทำเป็นตัวจีที.

ตัวจีทีแท้สังเกตุได้ม่ยากครับดูที่เพลทตัวถังได้เลย ตรงที่ระบุรหัสเครื่องตัวจีทีจะบอกเลยว่า 4 e-fte แต่ตัวไม่ใช่จีทีจะระบุว่า 4e-fe แต่ถามว่าเอาตัวไม่ใช่จีทีมาทำเป็นจีทีได้หรือเปล่าตอบว่าได้ครับทั้งเครื่อง ภายนอก(ตัวสามประตูนะครับ ถ้าตัวห้าประตูต้องแปลง) ภายใน.

ชุดหน้าถ้าเดิมๆเป็นตัวไฟเหลี่ยนอยู่แล้วอยากทำเป็นตัวตากลมแนะนำว่าหาทั้งหน้าตัดของตัวตากลมมาเลยดีกว่าเพราะจะได้ของมาครบๆกว่า ถ้าได้ของมาครบแล้วก็ใส่ได้เลยครับ ฝาท้ายก็ใส่ได้เลยครับไม่ต้องแปลง.

อัตรากินน้ำมัน 4e-fte เกียร์ออโต้ประมาณสิบกิโลลิตรครับ เกียร์ธรรมดาประมาณสิบสองกิโลิตรขึ้นไปครับ ประมาณนะครับ.

ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนหรืออยากได้แบบละเอียดจริงๆโทรมาสอบถามได้นะครับ 081-7148338

4. OPTION#3

OPTION#3 New Member VIP

29
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ ร้านอยู่แถวไหนคับ จะได้ไปอุดหนุน

5. drag bar

1,232
    0
    0
    ครับผมเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ขายของแล้วครับมาตอบแบบคนรัก starlet สงสัยหรืออยากถามอะไรโทรมาได้คุยนะครับไม่แน้นขายของครับเน้นมันส์

6. [ORiON]

[ORiON] New Member Member

35
    0
    0
    ขอบคุณครับ

7. Jpop

Jpop New Member Member

4
    0
    0
    ทั้งตัวธรรมดา และ GT ใช้รหัสตัวถัง ep82 เหมือนกันครับ
    แต่ที่เพลทตัว GT จะระบุว่าเครื่อง 4e-fte ครับ
    หาตัว GT เลยครับ เชียร์ครับ ราคาประมาณ 20up ขึ้นอยู่กับสภาพและของแต่ง
    แต่เท่าที่ผมรู้ตัว GT ที่ออกห้างในไทยจะไม่มีตัว ไฟหน้ากลม ไมเนอร์เชน นะครับ
    จะมีแต่ไฟโคมเหลี่ยมครับ

ตัวธรรมดาต้องมาตามเก็บเยอะครับ
    ภายในเบาะ, คอนโซน, เรือนไมล์, ฝากระโปรง,
    กันชนหน้าหลัง, กาบข้าง
    ช่วงล่างเบรค หน้า หลัง เยอะครับ

8. drag bar

1,232
    0
    0

ตามที่พี่เอ็มบอกเลยครับ ถ้าเอาตัวธรรมดามาทำเป็นตัวเทอร์โบไม่ยากครับ แต่ถ้าจะเอาแบบละเอียดมันมีอีกเยอะครับที่เรามองไม่เห็นและคิดไม่ถึง ถ้าเอาแบบให้คุมหรือจบๆก็หาเป็นตัวจีทีไปเลยทีเดียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้