เพิ่งได้รถมาใหม่อยากเปลี่ยนล้อ ขอถาม เรื่อง ออฟเซ็ต หล้อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย samexxx, 12 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. samexxx

samexxx New Member Member

8
    0
    0
    คือไม่ทราบว่าหน้าควรใส่ ออฟเท่าไหร่ หลัวควรใส่ออฟเท่าไหร่

มันถึงจะกำลังดี แล้วควรจะใส่ 14 หรือ 15 ดีครับ 15 หาล้อง่าย

มีลายเยอะกว่า 14 ควรจะเอาแบบไหนดี

ถ้าเป็น 15 ควรจะใช้ยาง เบอร์อะไรครับ

ล้อหลังเป็นดิสมาแล้วครับ

ของถามหลายอย่างเลยนะครับท่านผู้รู้

ปล. เมื่อก่อนผมเล่น a31 อยู่ตอนนี้ให้หลานไปใช้แล้วหา ep71 มาเล่นแทน

พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยตอบและแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2012
  2. samexxx

8
    0
    0
  3. zalapaorick

zalapaorick New Member Member

88
    0
    0
    ตามความเห็นนะครับ ล้อเดิมติดรถมัน13

ใส่14 ก้อดูดี แต่ยางหาสเป็คดีๆยาก+แพง เผื่อวิ่งไปแตกกลางทาง งานงอกครับ

15 ล้อไซด์มาตรฐานรถปัจจุบัน หาง่าย ราคาไม่แพง มีหลากหลายสเป็ค

ให้หล่อๆ ก้อ 15 หน้า7 หลัง8 กำลังพอดี ยางซัก 195 50 15

หรือดุๆ ก้อหน้า8หลัง8-9 แต่อันนี้อาจติดซุ้ม

หน้าเท่าหลังเท่าก้อดีครับ เพราะรถขับหน้า จะได้ไม่ลำบากยางมากครับ

4. samexxx

8
    0
    0
    เรื่อง ออฟเซ็ตที่จะเลือกซื้อมาใส่หละครับท่าน หน้าหลัง ควรเท่าไหร่ดีครับ

ที่ผมเห็นมีขายส่วนใหญ่ 35 กับ 0 พอ จะเอามาใส่ได้ป่าวครับ

5. TAZ _08

TAZ _08 New Member Member

325
    0
    0
    แนะนำ 35 ครับ หน้ากำลังสวย หลังหุบนิดนึงแต่ติดซุ้มแนะนำให้พับซุ้มล้อครับ
    ของผมแม็กกว้าง 7" ดุมหน้า 82 ครับ

6. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    หน้า ผมวาตา 15 กว้าง 6.5 et +35
    หลัง วาตา 15 8 et 0
    ล้น กำลังดีคับ ไม่น่าเกียจ เพราะไม่ได้ทำโป่งรับ
    หุ้มด้วย nitto neogen 195 50 15
    หล่อ คับ คอมเฟริม ตัวจิงดู มิตติ้งได้คับ ผมกลับมาอยู่ กทม. แว้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้