หาอู่ที่ถอดคอลโซล71 เป็นครับ (เรื่องน้ำรั่ว)

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย eP_7๑ Ramintra K.7, 12 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    กลุ้มมาก ทุกข์มาก รถล้างที น้ำเข้ามาในรถ คือน้องน้ำจะเข้ามาตรงปลายเท้าของฝั่งคนนั่งพอดี
    ก็แก้ปัญหา อ่านดูตามรีวิวต่างๆ อุดแผงจิ้งหรีดรถด้วยซีลีโคนก็แล้ว ไม่รู้แม่งเข้ามาตรงไหน ปวดกบาล
    ถ้ายิ่งวันไหนขับออกไปข้างนอกแล้วฝนตกอีก แล้วไม่ได้เอาผ้าเช็ดตัวเก่าๆไปด้วยน่ะ แปปๆเดียวหละ มันไหลลงมาเร็วโครต งงมากลามท่วมไปนองข้างหลังเลย
    กลัวจะไหลโดนecu ช็อตตายห่า ไฟใหม้ อีกซวยละทีนี้ ตอนนี้เลยถอดพรมออกทั้งคัน วิ่งไปดังๆอย่างงั้นหละแม่มมม !!! ตกมาทีวิดน้ำในรถโครตเหนื่อยนี่ก็เหนื่อยกับมันมาหลายเดือนแล้ว

ก็เลยจะหาสาเหตุด้วยการถอดคอลโซล ออกมาดูซะเลยว่ามันไหลมาจากไหน เพราะก้มดูมันมืดโครต แถวปวดคออีก (พยายามมาตลอดหลายเดือนแต่ไม่มีคนช่วยทำเล้ยย)

ถ้าไม่มีผู้ใดช่วยเหลือ ผมจะแยกอะไหล่ทั้งคันขาย แล้วเอาซากรถที่เหลือไปขายเป็นเศษเหล็ก
    แต่ถ้าซ่อมได้นะรักกว่าเดิมอีก เจ้าดาวดวงน้อย เพราะจะได้ไม่ต้องซื้อรถใหม่ เปลืองเงิน

2. Sathita

Sathita New Member Member

12
    0
    0
    ของผมเคยรั่วจากด้านบนครับ ตรงคิ้วกระจกด้านบน แล้วย้อยลงมาตามกรอบกระจกลงมาด้านล่าง (ตอนติดกระจกเค้ายิงซิลิโคนมาไม่ดี) จัดการยิงซิลิโคนใหม่ก็ยังไม่เจอปัญหาอีกเลย
    ลองตรวจสอบดูครับ ขอให้หายไว้ๆ ไม่อยากให้ขายอะไหล่ กว่าจะทำได้ขนาดนี้หมดไม่ใช่น้อย เสียดาย 555

3. รับถอด / ประกอบ
    089-1368003

4. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ok ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้