พวกเรา...มีคลับ+เข้าคลับ NALAM กันเพื่ออะไร

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย มนัส พยุงโภชน์, 29 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    1 แลกเปลี่ยนความคิด
    2 แลกเปลี่ยนอะไหล่
    3 แลกเปลี่ยนความสัมพันธ์
    4 แลกเปลี่ยนความหลากหลายในสไตล์
    5.................................................................

หรือ
    1 แตกแยกหรือ ดูถูก ความคิด
    2 ค้าขายอะไหล่ (แบบ พ่อค้าคนกลาง )
    3 เพื่อรู้จัก แล้ว แตกแยกเป็นก๊วน ๆ
    4 เพื่อ แข่งกันชิงดีชิงเด่น พูดแต่เรื่อง หยุมหยิม เล็กๆน้อยๆ ทั้งที่เป็น ชาย กันทั้งนั้น
    5...........................................................

ขนาด คลับ เล็กๆแค่นี้ยังไม่รู้จักคำว่า แบ่งบัน ช่วยเหลือจุนเจือกัน ให้อภัยกัน แล้วจะไปทำไรได้ น่าสังเวชใจ
    ผมไม่ได้ว่าใครครับ แค่ อยากพูดให้ ยั้งคิด กันนิด ครับ
    อย่างนี้ผมว่า อีกหน่อย คงต้องไปหัด ร้องเพลง ชาติอื่น อย่างที่ พม่า เขมร หัดร้องเพลงชาติเรา
    เพราะ ความสามัคคีไม่มี กับคลับ ก็สิ้น คลับ ความสามัคคีไม่มี กับชาติ ก็สิ้น ชาติ
    สำหรับผม คือ มิตรภาพ ที่ต้องการ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2012
  1. lamanojane

lamanojane Member Member

230
    0
    16
    โดน

- - - Updated - - -

โดน

2. Ton Banana

Ton Banana New Member Member

16
    0
    0
    View attachment 1759616 ชอบครับขอสรรเสริญครับน้า

ชอบครับขอสรรเสริญครับน้า
    อยากฝากครับผมเห็นตัวอยางมาแล้ว คลับB11ด้ายยุบไปแล้วผมไม่อยากให้ครับTT-141+140ต่องมีจุดจบเช่นนัน
    คำว่ามิตรภาพมันเป็นคำที่สามารถหยุดดัายทุกอย่างครับอย่าเอาเปลียบกันให้ความรู้ความเข่าใจในรถยนต์หน้าแหล้มอันเป็นจุด
    ที่นำภาพี่ๆน้องๆเพื่อนๆอันเป็นที่รักและเคารพของผมด้ายมาเจอกันผมอยากให้พวกเรามีความกลมเกรียวกันรักกันช่วยเหลือกับแบ่งปันกัน
    ผมเป็นเพียงความเห็นเล็กๆแต่ความรักที่ผมมีต่อรถที่เรียกว่าไอ้หน้าแหลมผมว่าผมไม่น้อยหน้าไคร
    ผมฅนรักหน้าแหลมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2012
  3. Poom_Narlam_Turbo

Poom_Narlam_Turbo New Member Member

44
    0
    0
    ตามพี่ก้อยเลยคับ

ตามพี่ก้อยเลยคับ

4. Ton Banana

16
    0
    0
    dddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddd
    :D

5. พี่ต้น ซึ้งหว่ะ?

6. tle141_jz

tle141_jz New Member Member

219
    8
    0
    เมาหรือเปล่าว่ะพี่ เอาใจไปเลย

7. tle141_jz

tle141_jz New Member Member

219
    8
    0
    สมัยนี้หรือ สมัยหน้าดีเนี้ย ผมให้หนึ่งเสียง

8. ไม่เห็นยากเลยก็จัดมิ้ตติ้งใหญ่สักครั้งแล้วมากันให้หมด ไม่ต้องแยกกันคุยกันในเรื่องปัญหาไม่ต้องแยกโซน เดือนละแค่ครั้งเดียวผมว่ามันไม่ได้ยากและหนักหนาสาหัสมากหรอก แต่ว่าใครจะเป็นคนจัดหรือว่าเป็นตัวตั้งตัวตีเท่านั้นแหละ ก็ดีเหมือนกันจะได้จบปัญหาแบบนี้ซะที

9. ไม่ผมไม่อยากเป็น นักการเมือง คร๊าบบบบบ เพราะไม่อยากพูดแล้วทำไม่ได้ ผม อายยยยยยยย:teeth:

ไม่ผมไม่อยากเป็น นักการเมือง คร๊าบบบบบ เพราะไม่อยากพูดแล้วทำไม่ได้ ผม อายยยยยยยย:teeth:

10. Ton Banana

16
    0
    0
    ผมเชื่อพี่ก้อยไม่ด้ายหาเสียงแต่พี่เขาแค่หวังดีกะพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนที่ใช้รถหน้าแหลม

ผมเชื่อพี่ก้อยไม่ด้ายหาเสียงแต่พี่เขาแค่หวังดีกะพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนที่ใช้รถหน้าแหลม

11. nung4444575

nung4444575 New Member Member

16
    0
    0
    ผมทราบซึ้งกับพี่ๆจริงๆ ถึงผมจะเป็นน้องใหม่ของคลับ แต่ผมก็รักหน้าแหลมรักคลับหน้าแหลมครับ ผมไม่อยากให้คลับหน้าแหลมต้องหายไป ผมเข้ามาในคลับผมรู้สึกว่าได้อะไรมากมาย ได้แชกัน ได้พวกพี่ๆเป็นเพื่อน ได้แบ่งบันกัน จากใจจริง

ผมทราบซึ้งกับพี่ๆจริงๆ ถึงผมจะเป็นน้องใหม่ของคลับ แต่ผมก็รักหน้าแหลมรักคลับหน้าแหลมครับ ผมไม่อยากให้คลับหน้าแหลมต้องหายไป ผมเข้ามาในคลับผมรู้สึกว่าได้อะไรมากมาย ได้แชกัน ได้พวกพี่ๆเป็นเพื่อน ได้แบ่งบันกัน จากใจจริง

12. BIG-TUI

BIG-TUI New Member Member

37
    0
    0
    เห็นด้วยอีกคนครับ ในคลับเราได้อะไรหลายๆอย่างทั้งความรุ้ เพื่อน แลที่สำคัญคือ มิตรภาพ ครับ ผมว่าเราควรจัดประชุมใหญ่ของคลับอย่างเป็นเรื่องเป็นราวซักทีนึง ไม่ใช่มิตติ้งแต่ละทีแค่ไป เจอ นั่งกิน แล้วก็กลับ ซึ่งมันไม่ค่อยได้ประโยชน์อะไร เราน่าจะประชุมเพื่อวางแนวทางของคลับให้เป็นแบบแผน เพื่อความยั่งยืนของคลับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่อยากเห็นคลับของเรามีความรัก ความสามัคคี และมีความเป็นปึกแผ่นยิ่งๆขึ้นไปครับ จากคนรักหน้าแหลมอีกคน

13. Ton Banana

16
    0
    0
    หน้าแหลมคลับสู่อาเซียนสุ้สุ้ครับ

หน้าแหลมคลับสู่อาเซียนสุ้สุ้ครับ

14. nung4444575

nung4444575 New Member Member

16
    0
    0
    รักนะหน้าแหลม

รักนะหน้าแหลม

15. Ballkasumi

Ballkasumi New Member Member

11
    0
    0
    รักหน้าแหลมมากมาย

รักหน้าแหลมมากมาย

16. แล้วผมจะกลับมา ปั้นใหม่อยู่5555 รับบริจาค แพหน้านะครับ ไม่เกี่ยงราคา

ผมว่าให้พี่ก้อยเป็นประธานไปเลยดีกว่าไหมอ่ะ เป็นกลางดีนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้