[Help] Starlet ปลดล็อคเกียร์(ออโต้) ไม่ได้ครับ - มีภาพ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย arrthai, 7 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arrthai

arrthai New Member Member

11
    0
    0
    น้องสาวใช้สตาเลทครับ ทีนี้มีปัญหาอยากขอคำแนะนำว่าเวลาที่เราจอดรถแล้ว เราสามารถปลดล็อคเกียร์(ออโต้) จาก P มาอยู่ที่ N ได้อย่างไรครับ

ผมลองทำดูแล้วคือจะสามารถกดปุ่มสีแดงๆ ด้านบน P ค้างไว้จะสามารถเลื่อนคันเกียร์ลงมาที่ตำแหน่ง N ได้ ครับ แต่จะไม่สามารถถอดกุญแจออกมาได้

แต่หากถ้าลองถอดกุญแจออก แล้วผมกดปุ่มแดงๆ (รู้สึกว่ามันกดได้ไม่สุด) ผมจะไม่สามารถเลื่อนตำแหน่งเกียร์มาที่ N ได้ครับ เลยอยากขอคำแนะนำท่านผู้รู้ครับ

กลายเป็นว่าตอนนี้น้องสาวผมถ้าจะไปไหนแล้วไม่มีที่จอดเข้าซอง จะต้องวนจนมีที่จอดหรือไม่ก็ไปแท็กซี่เลยครับ เพราะกลัวว่าจะไปจอดขวางคนอื่นเขาแล้วเขนไม่ได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้ามากๆ ครับ

2. arrthai

arrthai New Member Member

11
    0
    0
    รบกวนด้วยครับ เผื่อมีใครในคลับทราบ วิธีทำ

3. kunpwin

kunpwin New Member Member

3
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ หาคำตอบด้วยคน

- - - Updated - - -

เป็นเหมือนกันครับ หาคำตอบด้วยคน

4. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    ลองเข้าไปถามที่นี่ดูนะครับ คนเข้าเยอะกว่าที่นี่ครับ
    starlet thailand club | Facebook

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้