First run ไปแล้วครับ Sr20ve 6mt in N16

การสนทนาใน 'VVL Owners Club Thailand' เริ่มโดย crazymann, 13 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. crazymann

crazymann Member Member

120
    0
    16
    ตอนนี้ได้ลองวิ่งรันแรกไปแล้วครับ ทุกอย่างเรียบร้อยดี มีตะกุกตะกัก นิดหน่อย แต่ก็แก้จบไปได้ด้วยดีแล้วครับ ประมาณวันที่ 14/03/2013 น่าจะได้เอากลับมาใช้งานปกติแล้ว เลยเอารูประหว่างดำเนินการมาให้ชมครับ

หลังจากเอาเครื่องวาง วายริ่งสายเรียบร้อยค่อยประกอบฝาครับ ช่างกลัวเป็นรอย :eek::eek:

ประกอบแล้วหน้าตาประมาณนี้ :D:D

หม้อน้ำครับ นำหม้อน้ำของเดิม(เปลี่ยนเป็นสองช่อง ไปก่อนหน้านี้ประมาณ 3-4สัปดาห์) ไปเปลี่ยนฝาบนล่าง ตีโครงพัดลมใหม่ ;);)

ระหว่างใส่(ลืมถ่ายตอนเสร็จเรียบร้อยก่อนรันแรก) :(:(

ภายในครับ ตอนแรกเสียว ๆ กลัวมีปัญหา เพราะ 6 เกียร์ นั่งจดๆจ้องๆ เล็งๆอยู่นาน ได้ประมาณนี้ครับ :D:D

ทั้งนี้ต้อง ขอขอบคุณพี่โก๋ (Koh B11) ที่คอยเป็นที่ปรึกษา และจัดหาเครื่องให้ครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

2. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    ยินดีครับเเล้วว่างมาเเจมกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้