[Help] ปรึกษาเรื่องช่วงล่าง และ เบาะๆครับ (b11)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย cocaine1, 29 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cocaine1

cocaine1 New Member Member

0
    0
    0
    พอดีลูกหมาก ขวาหน้าไปแล้ว แต่ซ้ายยังแน่นๆอยู่ มีอาการลงเสียงดังไม่นิ่มและส่าย ผมค้นพบแล้วว่าคือลูกหมากนี่เอง :D:D:D:D เพราะว่าวันนั้นผมไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเกียร์ พอดียกรถขึ้นช่างบอกว่าลูกหมากไปหมดแล้วแล้วลองขยับให้ดี อาการเหมือนล้อไม่แน่นนะครับเอามือไปขยับแกว่งไป แกว่งมาอย่างเห็นได้ชัดเจนผิดกับอีกข้างที่นิ่งสนิทใครเคยทำลูกหมากแถวบางหว้าไหมครับ ทำแค่ขวาหน้า ใช้งบประมาณเท่าไหรครับ หรือแถวๆ บางแค วงเวียนใหญ่ ร้านไหนเจ๋งๆบอกผมหน่อยคับ

จากนั้นมาเรื่องเบาะครับพอดีถอดเบาะ Bride จากอีกคันมากะใส่ B11 มันๆได้มา 1 คู่ อยากถามว่าแปลงใส่ยากไหม แล้วรางนี่ใช้ของอะไรมาแปลงง่ายที่สุดครับ
    คู่หน้าเลยครับขอปรึกษาคนที่เคยใส่หน่อยครับ

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ปัญหาลูกหมากนี้เปลี่ยนเลยใช่ไหมครับ คงไม่ยุ่งยากเท่าไร
    เเต่เบาะนี้สิครับเเล้วเเต่สไตล์ใครเลยครับ
    จากประสบการณ์ที่เคยทำมาจากเหล็กเเผ่นหนาๆ ตัดเเปะ
    ขยับมาเป็นเหล็กกล่อง (ใช้อยู่ครับ) พวกนี้ใช้ได้ครับเเต่ไม่สวย
    ถ้าจะเอารางตรงรุ่น ผมว่าเอารางเดิมเบาะ B11 เเล้วแปะกับเบาะใหม่
    ดีกว่าครับ น่าจะจบง่ายกว่าครับ
    รอฟังพี่ๆ น้าๆ ท่านอื่นดูนะครับ

- - - Updated - - -

ปัญหาลูกหมากนี้เปลี่ยนเลยใช่ไหมครับ คงไม่ยุ่งยากเท่าไร
    เเต่เบาะนี้สิครับเเล้วเเต่สไตล์ใครเลยครับ
    จากประสบการณ์ที่เคยทำมาจากเหล็กเเผ่นหนาๆ ตัดเเปะ
    ขยับมาเป็นเหล็กกล่อง (ใช้อยู่ครับ) พวกนี้ใช้ได้ครับเเต่ไม่สวย
    ถ้าจะเอารางตรงรุ่น ผมว่าเอารางเดิมเบาะ B11 เเล้วแปะกับเบาะใหม่
    ดีกว่าครับ น่าจะจบง่ายกว่าครับ
    รอฟังพี่ๆ น้าๆ ท่านอื่นดูนะครับ

3. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ลูกหมากซื้อของใหม่เปลี่ยนเลยคับ ส่วนเบาะ ถ้าได้รางมาด้วยก็ยกไปร้านท่อไอเสียเลยคับ เค้าทำให้ได้

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้ามีรางติดไปด้วย(ของอะไรก็ได้)

แปลงน้อยแปลงมากร้านเบาะคิด 500-1,000/ข้าง :)

5. cocaine1

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยคับ ชุดลูกหมาก 1 ชุดมีอะไรบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    อัยย๊ะ ใครทราบราคา ลูกหมากมาช่วยเเจ้งหน่อย ครับ

- - - Updated - - -

อัยย๊ะ ใครทราบราคา ลูกหมากมาช่วยเเจ้งหน่อย ครับ

7. cocaine1

0
    0
    0
    อีกนิดนึงครับ เวลาถ้าจะเปลี่ยนพวกลูกหมากที่มันหลวมเนี้ย องค์ประกอบมันมีอะไรบ้างครับ
    พอดีผมจะไปซื้อเองแถววรจักรเลย ไม่อยากโดนช่างฟันซี้ซั้ว ซื้อไปให้ช่างเปลี่ยนจบครับ
    มีอะไรบ้างที่ควรจะซื้อมาเปลี่ยนสำหรับอาการลูกหมากหลวมหรือครบสักชุดนึงเลยคับ

8. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    มันมีลูกมากบน กับล่างครับ
    หาให้ได้ก่อนว่าบนหรือล่างเสีย

บนติดกับขันฃัก(ไม้ตีกลอง) สำหรับบังคับเลี้ยว
    ล่างติดกับปีกนก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้