[Help] เครื่อง sr เทอร์โบ ติดแก๊ซ ความร้อนขึ้น

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 29 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามหน่อยครับ เครื่อง sr ฝาแดง เทอรืโบ ลงแก๊ซ ครับ ขับ ๆ แล้ว ความร้อน ชอบขึ้น ช่าง เขาให้เอาเทอร์โบอ ออก เกี่ยวไหมครับ ถ้าไม่เกี่ยวมี ทางแก้ไข อย่างไรบ้างครับ

1. mnet01

mnet01 New Member Member

4
    0
    0
    จากที่ผมศึกษามานะครับ อาการนี้แก๊สบางต้อง เพิ่มแก๊สเข้าไปอีก

2. nutt966

nutt966 New Member Member

15
    0
    0
    ผมใช้ sr20de ผมว่าเครื่องตัวนี้ค่อนข้างร้อน วาวน้ำเปิดช้า ผมแก้โดยการเปลี่ยนพัดลมไฟฟ้า ความร้อนไม่เกินครึ่งละ แต่อยากให้เย็นกว่านี้ผมว่าจะเปลี่ยนหม้อน้ำเนียม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้