เปิดรับจองเสื้อ MR2 Club Thailand และ รับสมัครคนที่จะนำรถไปวิ่งงาน MR2 Drag Day ครั้งที่ 2

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 25 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สำหรับเพื่อนๆ ที่ไม่ได้เล่นเฟซบุคส์ เรากำลังมีทำเสื้อคลับ และ งาน MR2 Drag Day ครั้งที่ 2 กันนะครับ รายละเอียดตามนี้

เปิดรับจองเสื้อ MR2 Club Thailand และ รับสมัครคนที่จะนำรถไปวิ่งงาน MR2 Drag Day ครั้งที่ 2

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    เรื่องแรก: เสื้อ
    ค่าเสื้อ: ทุก Size ราคาเท่ากัน คือตัวละ 300 บาท จะจองกี่ตัวก็ได้ แต่ให้อยู่ในช่วงกำหนดเวลาที่เปิดรับจองก็แล้วกันครับผม

สำหรับ เสื้อ version นี้ จะสั่งทำจำนวนจำกัด ตามยอดที่จองและโอนเงินมาแล้วนะครับ ขนาดของเสื้อ มีดังนี้

Size วัดจากรอบอก Male หน่วยเป็นนิ้ว
    S = 38
    M = 40
    L = 42
    XL = 44
    XXL = 46
    XXXL = 48

แบบเสื้อก็ตามที่พวกเราได้โหวตกัน มีปรับปรุงเล็กน้อยเพื่อให้เสื้อจริงสมบูรณ์แบบ อัพเดตรูปเสื้อในเม้นท์นี้ครับ ดูได้เลย

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    เรื่องที่สอง: งาน MR2 Drag Day ครั้งที่ 2
    วันเวลา: วันเสาร์ที่ 13 กรกฎาคม 2013 ตั้งแต่ 10:00น. ถึง 18:00น.
    สถานที่: สนาม Bangkok Drag Avenue รังสิต คลองห้า
    ค่าสมัคร: คันละ 300 บาท

งานดีๆ สนุกสนาน เป็นงานปิดเพื่อพวกเราชาว MR2 club Thailand ทุกคน สมาชิกปัจจุบัน สมาชิกใหม่ สมาชิกที่ขาย MR2 ไปแล้วแต่ก็อยากมาร่วมสนุก มาได้หมดนะครับ เราเปิดรับทุกท่าน แค่ท่านมาร่วมสนุก เราก็ดีใจแล้วครับผม

รุ่นที่เปิดให้ลงแข่งขัน

a). รุ่น Open
    - สำหรับรถ MR2 ที่เปลี่ยนเทอร์โบมาแล้ว
    รูปแบบการวิ่ง: แข่งขันวิ่งคู่แบบชิงไฟ
    รางวัล: มอบถ้วยรางวัลสำหรับผู้ชนะอันดับอันดับ 1, 2, 3 และ 4

b). รุ่น Standard turbo
    - สำหรับรถ MR2 turbo ไม่ว่าจะ Airflow หรือ Non Air แต่ยังใช้เทอร์โบเดิม จากโตโยต้า ครับ
    รูปแบบการวิ่ง: แข่งขันวิ่งคู่แบบชิงไฟ
    รางวัล: มอบถ้วยรางวัลสำหรับผู้ชนะอันดับ 1, 2, 3 และ 4

c). รุ่น Standard n/a (aw11, sw20, zzw30)
    สำหรับรถโตโยต้า aw11, sw20, zzw30 เครื่อง n/a ทั้งหลายแหล่ (aw11 ที่ใช้ supercharge จากโรงงาน อนุญาติให้ลงรุ่นนี้ได้ครับ)
    รางวัล: มอบถ้วยรางวัลสำหรับผู้ชนะอันดับ 1, 2, 3 และ 4

d). รุ่น Friendship
    สำหรับสมาชิกที่ขายรถ MR2 ไปแล้ว แต่อยากเอารถตัวเองมาร่วมสนุก หรือสมาชิก MR2 ที่ยังไม่ขายแต่เสี้ยน อยากเอารถแรงที่ไม่ใช่ MR2 มาร่วมสนุก มาวิ่งรุ่นนี้ได้เลยครับผม
    รูปแบบการวิ่ง: แข่งขันแบบวิ่งชิงไฟ
    รางวัล: มอบถ้วยรางวัลสำหรับผู้ชนะอันดับ 1 และ 2

e). รุ่นแบ๊กเก็ต 14 วินาที
    อนุญาติรถทุกคันในวันงาน มาร่วมสนุกในรุ่นนี้
    รูปแบบการวิ่ง: วิ่งยังไงก็ได้ ที่ 402 เมตรเวลาใกล้เลข 14:00 วินาทีมากที่สุด
    รางวัล: ผู้ชนะคนเดียวที่เวลาใกล้เคียง 14:00 วินาที (ใกล้เคียงฝั่งเริ่มต้น 14:00 นะครับ ถ้าอย่าง 13:99 อันนี้ถือว่าแพ้นะครับ)

f). รุ่นแบ๊กเก็ต 16 วินาที
    อนุญาติรถทุกคันในวันงาน มาร่วมสนุกในรุ่นนี้
    รูปแบบการวิ่ง: วิ่งยังไงก็ได้ ที่ 402 เมตรเวลาใกล้เลข 16:00 วินาทีมากที่สุด
    รางวัล: ผู้ชนะคนเดียวที่เวลาใกล้เคียง 16:00 วินาที (ใกล้เคียงฝั่งเริ่มต้น 16:00 นะครับ ถ้าอย่าง 15:99 อันนี้ถือว่าแพ้นะครับ)

รูปแบบการวิ่ง: แข่งขันแบบวิ่งชิงไฟ

กำหนดการ:
    - 10:00น. เปิดรับลงทะเบียน รุ่นที่จะลงวิ่ง ใครลงทะเบียนเสร็จ เอารถลงซ้อมได้เลย
    - 12:30น. เปิดงาน ถ่ายรูปรวมกันทั้งคนและรถ และเริ่มทำการแข่งขัน
    - 17:00น. มอบถ้วยรางวัล
    - 17:30น. ปิดงาน

หมายเหตุ
    - เฉพาะรุ่น Standard n/a และ Standard Turbo อนุญาติให้ผู้แข่งขัน แข่งรุ่น ในรุ่น Open เพิ่มอีกรุ่นได้
    - ในวันงาน ตรงทางเข้าสนามจะมีการเรียกเก็บคันละ 80 บาท เป็นค่าเข้าสนาม ส่วนนี้เป็นส่วนของสนามเรียกเก็บ ไม่ได้รวมอยู่ใน 300 บาทนะครับ

สรุป ค่าเสื้อ ทุก Size ราคาเท่ากัน คือตัวละ 300 บาท ค่ามาร่วมสนุกงาน Drag คิดคันละ 300 บาท

ถ้าใครจะสั่งเสื้ออย่างเดียวก็ได้นะครับไม่ว่ากัน แต่เป็นไปได้อยากให้มาร่วมสนุกกันงาน Drag ด้วย เพราะทางคลับจัดงานนี้มาเพื่อเพื่อนๆ โดยเฉพาะ เรียกว่าเป็นงานใหญ่สุดประจำปีของพวกเราเลยก็ว่าได้ อยากเห็น MR2 ทุกรุ่นในเมืองไทย มารวมตัวกันเยอะที่สุดในวันนั้นครับ

ทั้งสองอย่างสามารถจ่ายได้โดยโอนตังค์มาที่ผมตามนี้ช่องทางเดียวเท่านั้นคือ

ธนาคารกสิกรไทย
    เลขที่บัญชี: 752-2-30493-4
    ชื่อบัญชี: ธนานุวิทย์ ศรีระสันต์

ทั้งสองอย่าง โอนเงินจ่ายมาได้ถึงวันที่ 31 พฤษภาคม 2013 นี้เท่านั้นนะครับ หลังจากวันนั้นจะปิดรับยอด ใครที่โอนมาแล้ว ให้แจ้งชื่อในเม้นท์นี้ และส่งหลักฐานใบเสร็จโอนเงินแจ้งผมด้วยนะครับ จะได้รู้ว่าเงินใครเข้ามาแล้วอัพเดต status ให้ครับ

สงสัยอะไรเพิ่มเติม โทรสอบถามผมได้เลยที่
    โจ้ 089-764-6067
    MR2 Club Thailand

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เนื่องจากสมาชิกส่วนใหญ่ พูดคุยกันผ่านเฟซบุคส์ของคลับเรา ดังนั้น เพื่อนๆ สามารถติดตามข่าวสารของคลับเราได้ที่
    https://www.facebook.com/groups/mr2clubthailand/

3. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    น่าสนครับโจ้........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้