[Help] อาการเสียของพวงมาลัยเพาเวอร์ไฟฟ้า vios

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย adda, 19 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. adda

adda Guest

0
    0
    0
    คือซื้อ vios มือสอง มาเมื่อต้นปี ครับ แล้วเพื่ิอนใช้อยู่ จนมีปัญหาเรื่องเพื่อน ค้างค่างวด ผมก็เลยเอามาผ่อนต่อ เพื่อใช้เอง
    ที่นี้ คือ มีปัญหา เกี่ยวกะพวงมาลัย อ่ะครับ เลี้ยวขวาสุดแล้วพวงมาลัยไม่คืน หรือ คืนช้ามาก อาการนี้เป็นช่วง ๆ ครับ
    ขับเร็วแล้ว พวงมาลัยโยนไปโยนมา ตอนนี้ ไม่กล้า เกิน 100 เลย ผมไม่แน่ใจว่า รถคันเคยชนหนักมาก่อนหรือเปล่า ตอนเพื่อนมันอยากได้ไปซื้อมา
    มันก็เชกแล้ว O.K แล้วเพื่อนก็ใช้อยู่ประมาณ 4-5 เดือน มันก็บอกว่า รถทำสีมา เครื่อง O.K
    แรก ๆ ผมก็ไม่ได้เคยลองขับคันนี้ด้วย พอเอามาใช้ แล้ว สถานที่ จอดรถของหอพักเป็นแบบ ว่างตรงไหนจอดเลย คือ บางทีช่องว่างนิดเดียว ก็ใช้วิธี
    หักซ้ายสุด หรือ ขวาสุดเพื่อ เข้าช่องจอดรถให้ได้อ่ะครับ พวงมาลัยจะมีปัญหาช่วง หักเลี้ยวไปทางขวาแบบสุด ๆ เลย
    มีท่านใดพอรู้ถึงสาเหตุ และ ต้องซ่อมตรงจุดไหน ให้ตรงจุดครับ ไปเชกมาแล้ว ช่างบอก ลูกปืนเบ้าโช๊คแตก เลยเปลี่ยน
    แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม จึงอยากสอบถาม ผู้รู้ เรื่อง ระบบ พวงมาลัย หน่อยครับ
    หรือมีอู่แนะนำ แถว ชลบุรี จะดีมากเลย ไม่อยากเข้าศูนย์ครับ กลัว เป๋าฉีก รถจะถึง แสนโล แล้วด้วย เด๋ว ศูนย์ ฟัน

2. adda

adda Guest

0
    0
    0
    อาการที่เป็นคือ ก่อนเลี้ยวขวา จนสุดพวงมาลัยนั้น พวงมาลัย จะหวืดลงไปเองเลยครับ ต้องเชกจุดไหน อย่างไร ซ่อมตรงไหน อ่ะครับ
    ไม่ค่อยรู้เรื่องรถยนต์เท่าไร เพิ่งมีกะเค้านี่ล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้