[Help] อยากทราบ อู่ ไหนรับซ่อม Nissan NX บ้างครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย นกน้อยเก่ง, 11 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆด้วยครับ อยากทราบ อู่ ไหนรับซ่อม Nissan NX เก่งๆบ้างครับ
    ตอนนี้รถมีปัญหาคือไปเปลี่ยนยางซีลวาล์วแล้วมีควันขาวออกทางท่อเยอะมากครับ
    เลยตั้งใจไว้ว่าถ้าแก้ปัญหาจุดนี้ได้แล้วก็อยากทำใหม่ให้ดีไปเลยทั้งช่วงล่างและสีรอบคันครับ

ถ้ามีแถวลาดพร้าว สามย่าน ได้ก็จะดีมากเลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    แนะนำยากนะครับ อู่ไหนที่ทำนิสันดีๆ อู่ไหนก็ได้ครับ

เปลี่ยนซีนอาจมี รั่ว-ซึมอยู่ ส่วนช่วงล่างส่วนใหญ่ก็ใช้กับ B13 ครับ

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ควันขาว มีสาเหตุจากน้ำมันเครื่องรั่วเข้าไปในห้องเผาไหม้ได้ ยางหมวกวาล์วที่ท่านเปลี่ยนก็เป็นจุดหนึ่งที่จะรั่วได้ (ประกอบคืนไม่ดี) อู่ที่ซ่อมได้แนะนำเป็นอู่เครื่องยนต์ ยี่ห้อไหนก็พอได้ หรือกลับไปอู่เดิมให้เค้าแก้ให้หายก่อนก็ได้ครับ เพราะหลังจากปล่อยให้เกิดควันขาวนานๆ น้ำมันเครื่องจะพร่องไปเรื่อย ๆ งานใหญ่จะเข้าได้ครับ

3. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    ใช้ซีลของแท้หรือเปล่าครับ อู่ส่วนใหญ่จะเอาของถูกไว้ก่อนเราต้องเน้นเขาด้วย ของเทียมส่วนใหญ่ซ่อมไม่ค่อยจบอาจมีรอบ2รอบ3

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตอนนี้แก้เรื่องควันขาวได้แล้ว สรุปว่าเปลี่ยนยางซีนวาล์วใหม่นะครับ แล้วก็เลยให้ช่างแก้เรื่องครัชจมด้วย
    ตอนนี้ขับสบายขึ้นแล้ว ส่วนเรื่องช่วงล่างคงต้องทำต่อไปกับอู่เดิมนี่แถวสี่พระยาล่ะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้