[Help] อยากทราบราคาอะไหล่ ระบบแอร์ Nissan Presea R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย nathapob124, 25 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nathapob124

nathapob124 New Member Member

1
    0
    0
    ตอนนี้แอร์มันเสียน่ะคับ แต่ยังไม่ได้เช็คว่าเสียส่วนไหนบ้าง
    เพื่อนในบอร์ด พอจะมีใคร รู้ราคาอันไหนช่วยบอกหน่อยนะคับ
    ผมยังเรียนอยู่ เลยอยากจะรู้ราคาแต่ล่ะส่วนให้แน่ชัด จะได้หาเงินมาซ่อมให้ถูก

เครื่อง SR20 ครับ

เอาทุกส่วนนะครับ เช่นพวก ไดเออร์ คอยร้อน คอยเย็น คอมเพรสเซอร์ ท่อแอร์ อะไรพวกนี้คับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    อีก 2 ทางในการหาข้อมูลครับ

www.primeraandpresea.com

เเล้วก็ facebook

primera & presea club thailand

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เช็คเบื้องต้น

1. ดูน้ำยาที่ตาแมวตรงดายเออร์ตอนเปิดแอร์ ว่าน้ำยาขาดหรือเปล่า ถ้าน้ำยาขาดก็มองหารอยรั่ว ตามท่อน้ำยาแอร์ต่างๆ ถ้ารั่วจะมีน้ำมันคอมแอร์เลอะปนอยู่ด้วย
    2. ถ้าน้ำยาไม่ขาด ระบบไม่รั่ว ก็ลองก้มไปดูที่หน้าครัชคอมแอร์ตอนเปิดแอร์ ว่ามันจับหรือเปล่า (ปกติเวลาแอร์ทำงานหน้าครัชต้องจับ)
    3. แอร์เสีย ในตอนนี้คือ เปิดได้มีเเต่ลมไม่เย็นตลอดเวลาหรือเปล่า หรือจอดกับที่ไม่เย็น เเต่พอวิ่งเเล้วพอมีลมเย็นออกมาบ้าง

ลองเช็คดูก่อนครับ

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ตามที่ เอกว่าเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้