[Help] สายเพาเวอร์ P11 รั่ว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย putto2012, 7 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. putto2012

putto2012 Guest

0
    0
    0
    สายเพาเวอร์ P11 รั่วครับ มันอยู่หลังเครื่องครับ ท่อยาวประมาณเมตรกว่าต่อเข้าปั้ม อยากทราบ
    1.ถ้าจะถอดเองยากไหมครับ
    2.ผมอยู่บางเสร่ พอมีร้านซ่อมแถว สัตหีบ พัทยา แนะนำด้วยครับ ราคาประมารเท่าไร
    3.ร้านขายม่อแรงดันเพาเวอร์มีที่ไหนบ้าง ของใหม่ หรือ มือสอง ราคาประมาณเท่าไร
    ขอบคุณครับสำหรับผู้ที่ให้ความช่วยเหลือ กรุณาตอบคำถามมาที่ mail: [email protected] ด้วยคร้าบ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ถอดได้คับ ลำบากนิดหน่อย
    ปั๊มพาวเวอร์ หาตามเชียงกงคับ มีของ หรือตามบอร์ดคลับที่แยกของขาย
    สายมือ2 หรือย้ำหัวทำใหม่ทั้งเส้นก็ได้คับ

3. putto2012

putto2012 New Member Member

4
    0
    0
    สายเพาเวอร์ p11รั่วซ่อมไป 630บาท

สายเพาเวอร์ ความยาว 73 ซม. ราคา 230 บาท ค่าถอดมันแพงกว่าสายอีก 400 บาท แต่ต้องเหนื่อยหน่อยนะครับแต่คุ้มครับ คือ เมื่อวันที่ 15/3/2557 ผมขับรถหาร้านซ่อมขับจากบางเสร่ กะจะไปชลบุรี
    ขึ้นสะพานท่าเรือแหลมฉบัง แล้วก็ขึ้นสะพาน thaioil จากนี้ไปอีกประมาณ 2 กม. จะเจอโค้งขึ้นชันครับ พอจะลงโค้งนี้ ให้สังเกตขวามือนะครับจะมีโชว์รูปอีซูซุตะวันออกมั้ง แล้วฝั่งเดียวกันห่างประมาณ 300 เมตร จะมีปั้ม ปตท ครับ ฝั่งตรงข้ามปั้ม ปตท จะมีร้านรับอัดสายไฮโดรลิครับ
    1. ขับรถเข้าที่ปั้ม ปตท ไปตรงที่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องครับ ถามหาช่าง ตัน ตัวเล็กๆๆ ครับให้เขาถอดให้ 400 บาท เมื่อถอดเสร็จก็หิ้วสายพาวเวอร์เส้นนี้ข้ามฝากครับ ไปที่ร้านรับอัดสายไฮโดรลิค
    2.ถ่ายรูปสายของเราให้ดี นะ ว่าองศาของหัวสายเพาเวอร์ มันตั้งยังไงกันพลาด รอ 20 นาทีครับ อัดสายเสร็จ ( ราคานี้หัวเราทั้งสองด้านต้องยังอยู่ในสภาพที่ดีนะครับ เพราะเค้าไม่มีหัวปั้มของเราหลอก )
    ใช้เวลาทั้งหมด 40 นาที ครับ สบายๆๆ ครับถ้าไปกับแฟนก็ให้นั่งดื่มกาแฟอเมซอน แอร์เย็นๆไปก่อนครับ เราแค่เดินข้ามไปข้ามเท่านั้นเองครับ ใครอยู่แถวพัทยา ชลบุรี สัตหีบ หรือคิดว่าระยังขับได้อยู่ก็มาทำครับ
    ผมว่าประหยัดครับ 630 บาท 40 นาที ( เอาเงินที่จะต้องไปจ้างเขาทำให้ประมาณ 800-900 ไปทำอะไรที่ชอบๆๆ ดีกว่าครับเพื่อนๆ ) ยี่ห้ออื่นก็ทำได้ครับ แต่ช่างที่ถอกบอกว่าถ้าเป็นรถ 12 สูบหรือไอ้ที่เครื่องแน่นๆๆ ไม่เอา ถอดลำบากเครื่องมันแน่นล้วงยาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2014
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้