ถามผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย robinsonter, 22 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. robinsonter

robinsonter New Member Member

20
    0
    1
    ตอนนี้กำลังหน้าล้อสวยๆใส่แต่ เห็น 5/114 ลายมันสวยมาก เราซื้อแต่ดุม 5/114 แล้วเอามาเปลื่ยน ดุมเดิม 4/100 จะได้ไหมครับ

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ถ้าเทียบแกนมีขนาดผ่ากลาง และความยาวเท่ากัน และรูเฟืองจำนวนเท่ากันกับตัวติดรถ(นับจำนวนเฟืองด้วย) ใช้ได้ไม่มีปัญหา ถ้าหาก ความใหญ่ของแกนไม่เท่า อาจจะต้องเปลี่ยนเบอร์ลูกปืนล้อ ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้