ตัดสินใจไม่ถูกระหว่างสามมิตรกับแครีบอย ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย R1140, 12 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R1140

R1140 New Member Member

15
    0
    0
    ผมสนใจจะติดหลังคา แต่เลือกไม่ถูกว่าอันไหนดี มีคนแนะนำให้ติดทั้งคู่ แต่ผมอยากได้หลังคาที่อายุการใช้งานยาวๆ ไม่ต้องซ่อมบ่อยๆ เพราะผมเดินทางบ่อยเหมือนกันครับ

2. sato

sato New Member Member

14
    0
    0
    ผมเชียร์สามมิตรเพราะผมติดอยู่ เคยโดนชนครั้งนึงแต่ไม่เป็นอะไรมากครับ ตอนนั้นก็เลยเอาไปซ่อมที่ศูนย์ให้เค้าเปลี่ยนให้ใหม่ เวลาเข้าศูนย์สะดวกมาก เข้าศูนย์ใกล้ๆบ้านได้เลย

3. comborunner

comborunner New Member Member

11
    0
    0
    พ่อผมติดของสามมิตรอยู่นะ เค้ามีชื่อเสียงมานานแล้วอะ ติดไปเถอะครับ อายุการใช้งานนานแน่นอนเพราะวัสดุทำมาจากเหล็กตัวเดียวกับรถยนต์เลย ส่วนแครีบอย ผมว่าไม่ค่อยดีนะ ไม่ทนเท่าสามมิตรเท่าไหร่

4. Jongko

Jongko New Member Member

14
    0
    0
    เราก็ลังเลเหมือนกันว่าจะติดของอะไรดี

5. laboon

laboon New Member Member

9
    0
    0
    แครี่บอยเป็นไฟเบอร์ น้ำหนักเบากว่าสามมิตร สามมิตรเป็นเหล็ก แข็งแรง ทนทานกว่าแครีบอย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้