[Help] แอร์ไม่เย็นตอนกลางวัน รบกวนแนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย AreeAit, 22 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AreeAit

AreeAit New Member Member

3
    0
    0
    แอร์ผมจะไม่เย็นเวลาขับตอนช่วงกลางวันที่เจอแดด ครับ แต่ตอนเช้าหรือตอนกลางคืนเย็นปกติ-หนาวเลย ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ระบบแอร์หรือฟิล์มกรองแสง

เคยนำไปที่ร้านเช็คระบบแอร์ปกติดีทุกอย่าง รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำทีครับ

2. ct

ct New Member Member

45
    0
    0
    ขออาการตอน จอดติดเครื่องหน่อยครับ

3. AreeAit

AreeAit New Member Member

3
    0
    0
    ตอนจอนติดเครื่อง ใบพัดแอร์ก็ทำงานปกตินะครับ
    ผมลองเอามืออิงที่ตรงแอร์ก็เย็นแต่พอถอยมือออกมานิดนึงก็ไม่เย็นแล้ว ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่แอร์หรือเป็นที่ฟิล์ม

หรือมีอาการอะไรให้ผมพอสังเกตุเพิ่มเติมไหมครับ

ขอบคุณครับ

4. zvtz

zvtz New Member Member

55
    0
    0
    รถผมเคยเป็น ครับ เริ่มหาสาเหตุไป ที่ละอย่าง

ผม เริ่มจาก ล้างแอร์ ก่อนครับ ถอด ตู้ล้าง เลย นะ ประมาณ พันกว่า บาท
    เห็น เลยครับว่า แอร์เบอร์1 แรงขึ้น

แต่่พอ เจอ แดดแรงๆๆๆๆๆ ก็รู้สึก เหมือน ไม่เย็น ขับไปเปลี่ยน flim เลย ครับ จัด 80 % เลย
    ตอนนี้ แอร์ หนาว เลย ครับ

ยกเว้น ตอน หัก เลียว ไม่รู้ว่าเป็น เพราะอะไร เหมือน คอมแอร์ตัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้