น่นประเทศไทย

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย ตั้มซัง ประเทศไทย, 22 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
    ..........

2. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    ..... คือไรอ่ะครับ

3. .......

:):):flame:

4. nutspeed

nutspeed New Member Member

45
    0
    0
  5. Jumm@nia

590
    2
    0
  6. amptat2

amptat2 New Member Member

4
    0
    0
    น้าเค้าเจ๋งจิง

พี่คนนี้ผมนับถือมากๆเลยนะ เคยช่วยผมไว้อย่างมากเลย(วิ่งเข้ามาช่วยเลยละ)
    ผมเจอกับเเกช่วง ไปดูรถเเข่ง(เช็ง)ที่บางปะหัน ลงตามเเกตลอด ช่วงนั้นกลับเช้าตลอดเลย
    พอช่วงนี้ทํางาน ไปใช่ชิวิตเเบบนั้นไม่ได้เเล้ว คิดถึงวันเเบบนั้นมาก

ขอบคุณ น้านุ่นมากครับ

7. Jumm@nia

590
    2
    0
    ตามนั้นครับ!

8. nutspeed

45
    0
    0
    น้านุ่นสุดยอดแล้วครับ
    ประเทศไทย 555

9. Jumm@nia

590
    2
    0
  10. babyracing

babyracing New Member Member

32
    1
    0
    ขวัญใจวัยรุ่น ประเทศไทยอ่ะ

11. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    ป ร ะ เ ท ศ ไ ท ย ~~~

12. k.d.m.

k.d.m. Guest

0
    0
    0
    น้านุ่นย้ายจาก ...10

น้าเเก่ย้ายจาก..10เเล้วนะถ้าได้ยินมาไม่ผิดนะแกเป็นคนมีน้ำใจนะเเกช่วยเพื่อนผมตอนมันไปอยู่ใหม่ยอมรับน้ำใจเเก ที่มาบอกไว้เพื่อพวกนายจะไป...น้าเข้า

13. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    สดยอด ! น้านุ่น ประเทศไทย

14. K.D.M

K.D.M Guest

0
    0
    0
    สมัยหลังวัด1 JR น้าตี๋ vs LS ช.รัด

JR น้าตี๋ขับโดยตั้ม BY เจริญชัย Ls ช่างรัดขับโดยคุณหนึ่ง 1-4JR นำมาเเต่ประมาณเกียร์ 5 ,6JR โซ่ขาดตั้มนอนโบกรถเข้าเส้นเเต่ไม่ทัน LS สับ6 เดินผ่านไปนิดเดียว เดิมพันหลายหมื่น สมัยนั้นตั้มยังขี่รถให้น้าตี๋อยู่ เเละขี่ให้เคลือเจริญชัยในสมัยนั้นตัวผมก็เป็นเพียงเด็กยกรถเเข่งให้ตัวขี่อยู่เลยยังเคยยกรถให้ตั้มขี่เลย ถ้าจำไม่ผิดนะวันนั้น น้าแดง เจริญชัย กับพี่ระ ขอให้ตั้มขี่ให้ที่เส้นประเวศเเต่ไม่ได้เเข่งรถฝังที่จะแข่งไม่มาสมัยหลังวัดบูมตอนนันมอเตอร์เวยร์ยังสร้างไม่เสร็จเลยมีเเข่งเฉงทุกอาทิตย์ผมแทบไม่เคยพาดสมัยนั้นจะนั้นที่ถนนมอเตอร์เวยร์เป็นสุ่มไล่รถกันเเละก็เดินรถกันที่นั้นเลย โดยมีรถวิรัดเป็นตัวยืน(เเชมร์นั้นเอง) ตอนนั้นรถช่างรัดโคตวิ่ง ทั้ง KR, LS เเบบว่าไม่มีใครสู้ได้เลยก็ว่าได้จนช่างรัดต้องต่อให้ถึงจะมีคนเเข่งด้วย มีไฟร์หนึ่งเเข่งกับ น้าเล็งโย่ง ถ้าจำไม่ผิดนะครับ 5เส้นขาวมอเตอร์เวยร์ ช่างรัดก็ชนะเหมืนเดิมตัวผมคิดในใจเสมอว่ารถช่างรัดเกียร์6โคตเเรงเลยตังฉายาในใจให้ช่างเข้าว่า เกียร์ 6 มหัศจรรย์งานใหยญ่สมัยก่อนไม่เคยพาด KR ช่างรัดปะทะ KRน้ารวยอยุธยาผมก็ดูนะเหมือนเดิมรถช่างรัดชนะอีกเดิมพันหลายหมื่นไม่รวมวงนอกนะจ๊ะวงนอกมีทุกงานต่อมาสมัย MMC มีนัดแข่งเถื่อนกันมีคนจัดให้ยังไม่ใช 4 เส้า นะ เเต่เป็น ZR ตัว เเรงจากสระบุรี(ช่างอึ่ง)นะถ้าจำไม่ผิด VS DASH (ช่างรัด)ขับโดยคุณตัมช่างรัดก็ชนะอีกอะครับตอนนั้นคุณตัมขี่รถให้ช่างรัดเเล้ว เรื่องเล่ายังมีอีกมากมายแต่ตอนนี้ไว้เท่านี้ก่อนนะ มีภาค 2 เด็กรุ่นใหม่ควรศึกษา ถ้าบทความนี้พาดพิงถึงใครหรือใช้คำพูดไม่เหมาะสมหรือมีขอความที่บิดเปือนไปต้องขออภัยนะที่นี้ด้วยครับกระผมในนามของผุ้เขียนขอให้ทุกๆคนโชคดีทำรถกันเเรงๆยิ่งขึนไปนะขอเป็นกำลังใจให้ 2จังหวะกำลังจะกลับมา

15. Jumm@nia

590
    2
    0
    ไปอยู่ฝั่งคลองเปรมแล้วคับ!

16. clonning

clonning New Member Member

19
    0
    0
    วันนั้นก็ไปคับ ผมนี่โคตรเซ๋ง:confused:

17. อยากรู้...

รบกวนใครก็ได้ช่วยตอบนะค่ะ...จะมีทางไหนบ้างที่เราจะทราบแดนที่ผู้ต้องขังอยู่ แบบว่าไปที่บำบัดไม่ได้อ่ะช่วยตอบด้วยนะขอบคุณจ้า...

18. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ไม่ลองถามพวกญาติล่ะ หรือเพื่อนอ่ะ น่าจะพอได้เรื่องนะ

เอ่อ ! แล้วไมไปบำบัดไม่ได้อ่ะ

19. (^_^)

เอาแบบตรงๆเลยนะ เราก็โดนจับพร้อมเขานั่นแหละเราเสียค่าปรับออกมาแล้ว คนที่บ้านเลยค่อนข้างคุมเข้มน่ะ เรากำลังเรียนต่ออยู่ด้วย อยากที่จะส่งจดหมายหรือส่งเมลไปหาก็ยังดี อยากให้คนที่บ้าน-ตัวเรา-ตัวเขา สบายใจด้วยกันทุกฝ่าย ขอบคุณนะที่ตอบเรา...บาย

20. nutspeed

45
    0
    0

ก้อเขียนจดหมายส่งไปเลยอ่ะคับ เขียนชื่อ-สกุลจริงไปไม่ต้องเขียนแดนก้อถึง...แต่ช้าหน่อย

21. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    อย่าทอดทิ้งเขา นะ เขียนไปคุยกะเขาบ่อยๆ เขาจะได้ไม่เหงา เราก็อยู่ดอนเมือง เพื่อนเธอ เด็กดอนหรือเปล่า ชื่อไร เด็ฏแถวไหนอ่ะ เผื่อเรารู้จัก 21เมษานี้เราก็ตัดสินเหมือนกัน เศร้าเลยวะ

22. bodyslam1161

bodyslam1161 New Member Member

1
    0
    0
    เราอยู่บรูพา18 ไม่แน่เรา2คนอาจรู้จักกัน ช่างมันเหอะ ถามอีกทีนะ ไม่ระบุแดนมันจะถึงจริงๆหรือป่าว คือเราอยากส่งรูปลูกชายของเขาไปให้เขาดู รบกวนถ้านายไปที่บำบัดนายช่วยดูให้เราหน่อยได้ป่ะ ว่าเขาอยู่แดนไหน ถ้านายตกลงนายส่งเมลมาบอกเรานะ แต่ถ้านายไม่ได้ไปก็ไม่เป็นไร เมลเรานะ [email protected]

23. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ผมกอล์ฟ เพื่อนกะไอ้ วุฒิ อ่ะ ที่ขับเซฟิโร่สีดำอ่ะ

24. B_B_B

B_B_B New Member Member

20
    0
    0
  25. valentine85th

valentine85th New Member Member

35
    1
    0
    :):):)

เสียงานค่านั่งวินมอไซด์ที่ บำบัด กันคนละเท่าไหร่แล้ว พวกเรา ^^

26. o"หรั่ง

o"หรั่ง New Member Member

87
    0
    0
  27. KayKi

KayKi New Member Member

71
    0
    0
    ขานดผมอยู่สงขลายังเคยได้ยินเลย นุ่น งี้ วิรัตน์งี้ สุดยอดในตำนานเลย

28. adcza

adcza Guest

0
    0
    0
    เบอ5

เบอร์ 5 รถของน้านุ่นใครขี่หรอ บอกทีจำมะได้ละ

29. B_B_B

B_B_B New Member Member

20
    0
    0
    หน่อยดำครับ

30. valentine85th

valentine85th New Member Member

35
    1
    0
    เห็นคันนี้ นึกถึงสมัยก่อนเลยอะ กลางวันอยุ่ร้านช้าง

กลางคืนหน้าไทยรัฐ เหอะๆ มันส์เว้ย.....:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้