ขอวิธีแก้ไขปัญาหารถดับเวลาฝนตก

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย mods, 25 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mods

mods Guest

0
    0
    0
    คือ...เวลาฝนตกอ่าคับ..ขับรถไปแล้วเครื่องมันดับ .... ทำไงดี ช่วยหน่อยน้าคับ

2. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    ไม่เคยเจอปัญหานี้แซะด้วยสิครับผม

เ่อ่อ คือ

ดับทุกครั้งที่ฝนตกเลยหรอครับผม ถ้าฝนไม่ตก ดับบ้างมั๊ยครับ

แล้ว หลังจากดับแล้ว สตาร์ทติดทันทีเลยหรือเปล่าครับผม

ฝาปิดเครื่อง น้ำเข้าไปโดนในส่วนสำคัญบ้างมั๊ยครับผม เช่นกล่องฟิวส์

3. BEE-PHOTO

BEE-PHOTO New Member Member

50
    0
    0
    ผมเคนเจอปัญหานี้ อ ยู่ 2 ครั้ง (mr2) ไม่รู้ว่าปํญหาเดียวกันหรือเปล่า ครั้งแรกน้ำลงไปในหัวเทียนหรือมันชื้น สาเหตุเกิกจากผมไปถอดเหล็กกันน้ำตรงฝาครอบเครื่องออก แล้วน้ำมัน ลงจากชายคาออฟฟิต ลงเครื่องเลย ต้องถอดออกมาเป่าแล้วฉีดzonaxก็หาย อีกครั้งน้ำลงอีกคราวนี้ตรงแถวๆ กรองอากาศ air fowเลย อาการมันจะเหมือนเร่งไม่ขึ้นแล้วทำท่าเหมือนจะดับ ก็เลยใช้วิธีเดิมถอดขั้วไฟแถวๆนั้นมาเป่าน้ำออกแล้วฉีด สเปย์ zonax มันวิ่งปกดีติ อันนี้เป็นประสบการณ์ที่ผมเจอน๊ะผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญบางทีอาจช่วยแก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้

4. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
    เคยเป็นเมื่อก่อนโน้นนะครับ

ของผมเป็นที่หัวจานจ่ายที่ติดกับสายหัวเทียน มันแตก น้ำเช้าได้ก็เลยดับ พอเปลี่ยนแล้วก็หายครับ
    ลองตรวจสอบดูก่อนนะครับเผื่ออาจเป็นเหมือนกัน

5. milky

milky New Member VIP

37
    1
    0
    เพิ่งเป็นเหมือนกันสงสัยวันก่อนล้างเครื่องเองแน่เลย:D

6. ของผมก้อเป็น ทุกครั้งทีฝนตก

7. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    เปนกันหลายคนครับ
    ทางที่ดี่ควรตรวจสอบโดยเอาน้ำราดทีละจุดของฝาเครื่องครับ ของผมเอาซิลิโคนทาบริเวณสายหัวเทียน น๊อตฝาเครื่อง
    แล้วก็ลองเอาน้ำราดดูอีกครั้ง น่าจะหายนะครับ

8. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ดูกะลาจานจ่ายว่าแตกหรือปล่าว น้ำอาจเข้าไปได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้